เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

TRK Speed NVyangyont V-Shop
-->
LockTech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว เก็บภาพบรรยากาศงาน The Planet of REVOlution ที่ไบเทคบางนามาฝากครับ  (อ่าน 11221 ครั้ง)

ออฟไลน์ champkub

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 422
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แชมป์ฺ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกชาว revoclubthailand ผมติดตามข่าวสารจากเว็บนี้อยู่ตลอด เพราะชอบที่ Admin และเพื่อนๆสมาชิก อัพเดทข่าวคราวของ Hilux  REVO ได้ทันโลกทันเหตุการณ์เสมอ ก่อนหน้านี้ผมเองก็ไม่คิดจะซื้อ REVO เพราะว่ามี VIGO ลูกรักอยู่แล้ว แต่หลังๆเห็นภาพหลุด ข่าวหลุดต่างๆนาๆ ก็เริ่มอดใจไม่ไหว เกิดกิเลสขึ้นมาทันที ทำไงได้ครับ ก็เลยต้องเก็บตังค์รอ

ผมได้ดูถ่ายทอดสดงานเปิดตัวรอบสื่อ ในวันที่ 21 พ.ค. ดูยิ่งใหญ่อลังการสมกับเป็นการเปิดตัว Full Model Change นานทีสิบปีหนจะมีโอกาสได้ชม ผมจึงไม่พลาดแน่นอนที่จะไปเดินชมงานเปิดตัว Hilux REVO ด้วยตนเอง ซึ่งในกรุงเทพ จัดขึ้นที่ไบเทคบางนา ผมชอบธีมการจัดงาน เลยเก็บภาพบรรยากาศในงานมาฝากกันเล็กๆน้อยๆครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผมไปงานเมื่อวานนี้เอง ศุกร์ที่ 22 พ.ค. คือวันแรกที่เปิดให้คนทั่วไปเข้าชมงานได้ฟรี ไม่ต้องซื้อบัตรใดใดทั้งสิ้นครับ (งานมีตั้งแต่วันที่ 22-24 พ.ค.นี้) นี้ขนาดแค่วันแรกนะครับ คนคึกคักน่าดู

หน้าทางเข้างาน จะมีจุดที่ให้เราไปรับสายรัดข้อมือ เพื่อสะสมสัญลักษณ์ ตัว R E V O ตามจุดต่างๆให้ครบ เพื่อไปแลกรับของรางวัล แล้วก็ได้ลุ้นรางวัลใหญ่อีกหนึ่งต่อ แฟนผมได้ยินดังนั้น ก็ไม่พลาดที่จะเล่นแน่นอนครับ ผมก็เลยเล่นไปด้วย

ทางเข้างาน ดูอวกาศเหลือเกิน เหมือนทางเข้ายานอะไรสักอย่าง เห็นแล้วนึกถึงอุลตร้าแมนยังไงก็ไม่รู้ครับ

เข้าไปด้านใน จะเห็น REVO Double Cab สีแดงคันนี้ ตั้งเด่นเป็นสง่าคันแรกเลยครับ สังเกตด้านบน จะมีโดมอะไรอยู่ เสมือนว่า REVO ถูกปล่อยลงมาจากยานแม่อะไรทำนองนั้น อลังกาลสมการรอค่อยจริงๆ

เดินตรงเข้าไปอีกหน่อย จะเห็นจุดที่ตั้งโชว์ โครงสร้าง Chassis + ระบบช่วงล่าง DCS ไปจนถึงเครื่องยนต์ มาให้ดูกันแบบจะๆ ใกล้ๆ กันเลยครับ 2 จุดนี้เป็นจุดที่น่าสนใจทีเดียว เพราะเป็นการนำช่วงล่างและเครื่องยนต์มาให้ดูกันแบบชัดๆไปเลย

พอสายๆหน่อยคนเริ่มเยอะ ถ่ายรูป REVO ไม่ค่อยสะดวกแล้ว แต่ก็เก็บภาพมาฝากเพื่อนๆสมาชิก เท่าที่จะถ่ายมาได้ครับ

ลืมบอกว่ามีจัดแสดง REVO ทั้งหมดสามจุด คือ Hall 101-102, Hall 106 และลานจอด P1 ครับ จุดที่ผมอยู่นี้คือ Hall 101-102 ซึ่งพระเอกของ Hall นี้ คือ Double Cab 2.8G 4WD สีแดงคันนี้นี่เอง

ไฟหน้าแบบ LED Projector ดูคุ้นชินตาคล้ายๆ Altis แต่ก็สวยไม่เบา

แต่ที่ถูกใจที่สุด คือ ภายในครับ เบาะหลังดูกว้างขวาง มีแอร์หลัง ที่นั่งคนขับปรับระดับด้วยระบบไฟฟ้า สวยหรูดูดีเกินคาด ติดอยู่นิดเดียว คือ ตรงหน้าจอสัมผัสขนาด 7 นิ้วนั่น ถึงแม้ว่าพอมาเห็นจริงๆแล้ว จะดูดีกว่าในภาพหลุด แต่ถ้าทำให้เนียนไปกับคอนโซลมากกว่านี้ ก็จะ perfect มากครับ ที่ถูกใจมากๆเลยคือพวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น หล่อเทพเลยคราวนี้

ออฟไลน์ ps000000

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3740
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: วัชร์
เหมือนแท็บเล็ต ป.1 มาแปะจริงๆครับ
เห็นเขาว่า จอสัมผัสต้องขยี้กันเลย ระบบทัชไม่เนียน :-\ :-\ :-\

พอถึงเวลาประมาณเที่ยง ก็เข้าไปนั่งรอชมโชว์ HILUX REVO 4D REVOLUTION SHOW (รอบการแสดงมีหลายรอบ ในโบชัวร์มีบอกไว้ครับ) ระหว่างดูๆอยู่ก็ค่อยระวังเนื้อระวังตัวให้พร้อมด้วยนะครับ เพราะการแสดงนอกจากจะมีลมแล้ว ยังมีทีเด็ดให้ได้รู้สึกสมจริงและสนุกสนานเหมือนเกิดเหตุการณ์จริงๆ แหม่ อยากจะบอกนะครับ แต่ลองไปดูเองดีกว่าว่าจะมีทีเด็ดอะไรให้น่าตื่นเต้นบ้าง

ดูโชว์ 4D จบ พักทานข้าว แล้วไปดูโชว์ ขึ้นเขาที่เรารอคอยกันต่อ ที่ลานจอด P1 ครับ แค่เห็นอาจจะยังหวาดเสียวไม่พอ REVO เขาให้เราขึ้นเขาไปกับเขา เห็นมันชันขนาดนั้น ผมบอกเลยว่าผมไม่เอาด้วยหรอก แต่แฟนคะยั้นคะยอให้ไปต่อคิว ผมก็บอกไปว่า อยากเล่นอะไรเป็นเด็กๆไปได้ (จริงๆแล้วผมกลัว5555 กลัวจะไม่ปลอดภัยน่ะสิครับชันขนาดนั้น)

ระหว่างนั่งรอคิว ก็ดู REVO ขึ้นเขาด้วยความหวาดเสียวลึกๆ แต่ต้องข่มเอาไว้ เราไม่ได้เป็นคนขับเองนะครับ จะมีผู้ชำนาญการเป็นคนขับ และให้คนทั่วไปสามารถนั่งไปด้วยได้อีก 2-3 คนครับ

พอถึงคิว แฟนเริ่มกลัว ตัวเองเป็นคนอยากขึ้นนะ แต่ไปนั่งหลัง ให้ผมนั่งหน้าซะอย่างนั้น

กลัวหงายหลังมากครับ ผมนั่งเงียบเลย แต่พี่คนขับก็ชวนคุย แกก็อธิบายให้ฟัง ถึง process การทำงานของเครื่องยนต์ขณะขึ้นทางชัน ส่วนตอนลงก็ใช้แรงหน่วงของเครื่องยนต์ ไม่ให้รถไหลลงเร็วเกินไป Engine Brake นั่นเองครับ

ยังไงก็กลัวอยู่ดี แต่ก็ลงมาสู่พื้นดินได้อย่างปลอดภัยครับ มีคลิปยืนยันความสูง ความเสียว ความชัน

และนี่คือภาพความสูง ขณะค้างเติ่งอยู่บนจุดสูงสุดครับ

หวาดเสียวกันเสร็จเรียบร้อย ก็ไปชม Hall 106 ต่อครับ Hall นี้จะสว่างไสว ไม่มืดครึ้ม เหมือนอยู่ในจักรวาลแล้วครับ มองเห็น REVO ได้ชัดเจน

Hall นี้เพลินเลยครับ เดินได้เป็นชั่วโมง ไปชม ไปจับ ไปสัมผัส ไปนั่งได้ทุกคัน แต่ขับไม่ได้นะครับ จะขับต้องไปโซน test drive ซึ่งผมไม่ได้ไป test  drive ในงาน เนื่องจากคาดว่าคนเยอะแน่นอน เลยกะว่าไป test ที่ศูนย์แถวบ้านดีกว่า แต่ถ้าเพื่อนสนใจไป test ในงาน มีเสื้อ REVO แจกด้วยนะครับ

ซักพักคนแตกตื่น ก็นึกว่าใคร ซี ศิวัฒน์ พระเอกละครช่อง 7 ขวัญใจแฟนผมเอง พระเอกทุกช่องก็ขวัญใจแฟนผมหมด ชวนคนที่เข้าชมงานมาร่วมสนุก เล่นเกม ตอบคำถาม รับของรางวัลกันไปสนุกสนาน (ปล. คุณพี่ท่านนี้ไม่ใช่แฟนผมนะครับ55)

แฟนผมอยู่นี่ (ล้อเล่นนะครับ เดี๋ยวโดนดึงหู)

ระหว่างชมงาน ก็อย่าลืมสะสมตัวอักษรตามจุดต่างๆไปด้วยครับ สะสมครบ เอาไปแลกของที่ระลึก ไปลุ้นรางวัลใหญ่กันอีกต่อ ผมกับแฟนเอาสายรัดข้อมือไปจับฉลากเรียบร้อย ได้สองสิ่งนี้มา ตอนนี้ก็รอ TV 40 นิ้วอยู่ หวังว่าเขาจะติดต่อให้ไปรับรางวัล5555

มีการแสดงโชว์รอบเย็นด้วยครับ แต่ดูไม่ไหว หิวข้าวเหลือทน + คนเริ่มเยอะแล้ว

ขอจบรีวิวบรรยากาศงานแต่เพียงเท่านี้ ให้เล่ายังไงก็ไม่เหมือนได้ไปสัมผัสด้วยตัวเองหรอกครับ งานนี้จุใจ เดินได้ทั้งวันยันสี่ทุ่ม ได้ชมรถเกือบจะครบทั้ง 33 รุ่น ได้ร่วมกิจกรรมขึ้นเขาจำลองอันสูงชันแทบตั้งฉากกับพื้นดิน หวาดเสียวแบบไม่มีวันลืม(ขอให้ลองครับ แล้วจะรู้เลยว่า REVO มีดีอย่างไร) ใครไปไม่ได้ไม่เป็นไร ผมเก็บภาพมาฝากแล้วครับ แต่ถ้าใครว่างก็ไม่อยากให้พลาดนะครับ ตื่นตาตื่นใจ ยิ่งใหญ่สมการรอคอย งานมีถึงวันอาทิตย์ที่ 24 นี้ รีบไปเลยครับ (อย่างน้อยๆต้องลองขึ้นเขาครับ5555) สวัสดีครับ

ออฟไลน์ Dragon741

• สมาชิก ID: 1454
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Buriram
  • ชื่อเล่น: Did

ออฟไลน์ miwako

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 56
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: miwako
สุดยอดเลยฮะ สนใจตรงทางขึ้นชันๆนั้นมาก ต้องไปลองบ้างละ :emo_051:

ออฟไลน์ l3el1eve

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 133
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ณุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
จากที่ได้คุยกับเซลล์ ค่อนข้างจะทำยอดหนักเลยแต่ ยะงขายไม่ค่อยดี ของแถมที่ได้คร่าวๆนะครับอันนี้ปมถามเฉพาะ พรีรันเน้อ 4ประตูนะ
1.พื้นปูกระบะ
2.ฟิล์มรอบคัน
3.พรมปูพื้น
4.ประกันชั้น1
5.ของแต่งนิดหน่อยซึ่งเซลพาไปเลือกเลย ประมาณในรูปนะ
HILUX REVO 2.4 G  M/T  PRERUNNER  4 DOOR

ออฟไลน์ intensity

• สมาชิก ID: 1973
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: น่าน
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
ขอบคุณรีวิวครับ...สุดยอดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2015, 23:10:09 โดย intensity »

ออฟไลน์ sport

• RCT.215
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2423
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: sport
จากที่ได้คุยกับเซลล์ ค่อนข้างจะทำยอดหนักเลยแต่ ยะงขายไม่ค่อยดี ของแถมที่ได้คร่าวๆนะครับอันนี้ปมถามเฉพาะ พรีรันเน้อ 4ประตูนะ
3.พรมปูพื้น
5.ของแต่งนิดหน่อยซึ่งเซลพาไปเลือกเลย ประมาณในรูปนะ
แล้วท่านจองหรือยังครับ

ออฟไลน์ Revo Club Thailand

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Toyota Hilux Revo
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
ขอบคุณครับ  C:-)
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะแสดงความคิดเห็นได้

ออฟไลน์ Revo Club Thailand

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Toyota Hilux Revo
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
3.พรมปูพื้น

ป.1 แถมให้เลย หรือ +ไปกับยอดผ่อนครับ เพราะเท่าที่ถามมาเห็นว่าบวกเพิ่มไปกับยอดผ่อนนะครับ
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะแสดงความคิดเห็นได้

ออฟไลน์ GetZStuffit

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4601
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เก็ท
ขอบคุณรีวิวครับ ใครมีรูปรถสีดำให้ดูบ้างครับ  :-\

ขอบคุณรีวิวครับ ใครมีรูปรถสีดำให้ดูบ้างครับ  :-\

ถ่ายตัว double cab มาสองรูปเองครับ