เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สถานะการณ์พลังงานปัจจุบัน จะ 2.7 เบนซิน หรือ 2.4 ดีเซล ดีครับ  (อ่าน 12615 ครั้ง)

ออฟไลน์ goodman2

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4983
  • พลังน้ำใจ : 7
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  คิดหนักเลย  พลังงานส่วนต่างแก๊ส กับดีเซลไม่เยอะ  และแนวโน้มแก๊สจะขึ้นอีกเปล่าครับ O0

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ boydza@@

• VIP.002
  • สมาชิก ID: 3500
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: boy
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
ใช้ยาวๆผมว่าดีเซลดีกว่าครับ

ใช้ยาวๆผมว่าดีเซลดีกว่าครับ
ก็เห็นด้วยครับ  :emo_051:  แต่ก็ใช้แก๊สจนเคยตัว เพราะเน้นประหยัด

ออฟไลน์ MATLAB

• สมาชิก ID: 1884
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: แจ๊ค
ต้องถามว่าใช้งานเยอะขนาดไหน ถ้าส่งของหรือวิ่งตลอด แก๊ส เถอะคุ้มแน่ๆ ถึงราคาจะเพิ่มแต่ก็คุ้มกว่าอยู่ดี แต่ถ้าใช้แบบหลากหลาย ขับบ้าง บรรทุกบ้าง จอดบ้าง ดีเซล คือคำตอบเพราะค่าบำรุงรักษาต่ำกว่า จุกจิกน้อยกว่าติดแก๊ส

ออฟไลน์ l3el1eve

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 133
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ณุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
เชีย ดีเซลครับ 555
HILUX REVO 2.4 G  M/T  PRERUNNER  4 DOOR

ออฟไลน์ tinity

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 195
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: โคราช
  • ชื่อเล่น: sit
รอดูด้วยครับ

อ้างอิงข้อมูลคุณMATLAB  ปกติรถแก๊ส lpg เขาให้ไม่เกิน 2 บาท ต่อ กม.นะครับ ดีเซลทุกวันนี้ 25.9 บาทต่อลิตร รถดีเซลปกติเอา 15 กม/ลิตรเป็นมาตรฐาน ก็ ตก 1.7 บาท/กม
ดีเซลกลับมาประหยัดซะงั้น อันนี้ถ้าราคาน้ำมันดีเซลยังยืนพื้นอย่างนี้นะครับ ถ้าเหมือนเมื่อก่อนเกิน 40 บาทขึ้น ก็ lpg กินขาด
  สงสัยต้องไปดีเซลล่ะครับ  :emo_051:

เหนื่อยนะครับกับนโยบายพลังงานของ พณฯท่านไม่รู้จะไปทิศใหนดี :emo_007:

ออฟไลน์ kinggordon

• สมาชิก ID: 176
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: king
ถ้าใช้งานหนัก ใช้เยอะ ใช้บ่อย ติดแก๊สคุ้มครับ แต่ถ้าไม่ได้บรรทุกหนัก บ่อย ขนาดนั้น ผมเชียร์ดีเซล ขับสนุก สมรรถนะเหลือๆ ดูแลง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ giraffy wts

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5183
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: ยีราฟ
ผมเพิ่งจองรุ่น2.7 ไปครับ เคยใช้รถแก็สจนชินแล้ว คันที่แล้วปีนึงเฉลี่ยผมวิ่ง 40000 โล ค่าติดแก็ส 36000 บาท แค่ประหยัดกิโลละบาท ผมก็คืนทุนแล้วครับ  ผมคิดแบบง่ายๆ ครับผิดถูกอย่างไรก็แนะนำได้ครับ.

ผมเพิ่งจองรุ่น2.7 ไปครับ เคยใช้รถแก็สจนชินแล้ว คันที่แล้วปีนึงเฉลี่ยผมวิ่ง 40000 โล ค่าติดแก็ส 36000 บาท แค่ประหยัดกิโลละบาท ผมก็คืนทุนแล้วครับ  ผมคิดแบบง่ายๆ ครับผิดถูกอย่างไรก็แนะนำได้ครับ.
ช่ายแล้วครับ ว่าแต่คุณรับรถตอนไหนครับ  ติดแก๊สแล้ว ช่วยรีวิวอัตรากินแก๊สมากหรือประหยัดกว่าเดิมหรือเปล่าด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ giraffy wts

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5183
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: ยีราฟ
ช่ายแล้วครับ ว่าแต่คุณรับรถตอนไหนครับ  ติดแก๊สแล้ว ช่วยรีวิวอัตรากินแก๊สมากหรือประหยัดกว่าเดิมหรือเปล่าด้วยน่ะครับ
ตอนนี้ผมไดรับรถแล้วครับ วิ่งมา2 อาทิตย์ ประมาณ 1100 กม.  กำลังจะเอาเข้าศูนย์ เช็ครันอินครับ  แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนใจไม่ติดแก็สแล้วครับ แต่จะไปติดกล่องแล้วเติมE85. แทน. เนื่องจาก หลังจากที่ลองได้ขับรีโว้มา. เฉลี่ยวิ่งในเมืองนอกเมืองผมยังไม่เคยเกินกิโลละ 3.5 บ. เลยครับ.  เคยทำประหยัดสุดกิโลละ 2.8  บ.  ประเด็นคือผมเป็นคนขับรถไม่หวือหวา.  เวลาขับรอบเครื่องผมไม่เกิน2000 คืนง่ายๆค่อยๆไปตามกำลังเครื่องเลยครับ.  เคยเหียบเต็มที่140 ( รถไปได้คนใจไม่ถึงครับ) รอบขึ้นมา2000 กว่าๆเอง มันเลยดูค่อนข้างประหยัด.  ผมลองคำนวณราคาน้ำมันE85 ตอนนี้  กับพฤติกรรมของผม. เฉลี่ย กิโละ2 บาทนิดๆเองครับ. ค่ากล่องE85 ราคา8000 กว่าบาท สรุปผมลงทุนน้อยกว่า แต่ประหยัดใกล้เคียง         กับแก็ส. อาจจะมากกว่าแก็สนิดหน่อย แต่ผมรับได้นะครับ ไม่ต้องโมเครื่องอัตราการเผาไหม้E85 สะอาดกว่า. ในอนาคตน้ำมันแพงมากๆ ค่อยถอดกล่องE85 แล้วมาติดแก็สใหม่ก็ยังทันครับ. 20-7-58 นี้ผมจะไปติดแล้วครับ. ได้ผลอย่างไรแล้วจะมาแช์ให้ทราบครับ

ตอนนี้ผมไดรับรถแล้วครับ วิ่งมา2 อาทิตย์ ประมาณ 1100 กม.  กำลังจะเอาเข้าศูนย์ เช็ครันอินครับ  แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนใจไม่ติดแก็สแล้วครับ แต่จะไปติดกล่องแล้วเติมE85. แทน. เนื่องจาก หลังจากที่ลองได้ขับรีโว้มา. เฉลี่ยวิ่งในเมืองนอกเมืองผมยังไม่เคยเกินกิโลละ 3.5 บ. เลยครับ.  เคยทำประหยัดสุดกิโลละ 2.8  บ.  ประเด็นคือผมเป็นคนขับรถไม่หวือหวา.  เวลาขับรอบเครื่องผมไม่เกิน2000 คืนง่ายๆค่อยๆไปตามกำลังเครื่องเลยครับ.  เคยเหียบเต็มที่140 ( รถไปได้คนใจไม่ถึงครับ) รอบขึ้นมา2000 กว่าๆเอง มันเลยดูค่อนข้างประหยัด.  ผมลองคำนวณราคาน้ำมันE85 ตอนนี้  กับพฤติกรรมของผม. เฉลี่ย กิโละ2 บาทนิดๆเองครับ. ค่ากล่องE85 ราคา8000 กว่าบาท สรุปผมลงทุนน้อยกว่า แต่ประหยัดใกล้เคียง         กับแก็ส. อาจจะมากกว่าแก็สนิดหน่อย แต่ผมรับได้นะครับ ไม่ต้องโมเครื่องอัตราการเผาไหม้E85 สะอาดกว่า. ในอนาคตน้ำมันแพงมากๆ ค่อยถอดกล่องE85 แล้วมาติดแก็สใหม่ก็ยังทันครับ. 20-7-58 นี้ผมจะไปติดแล้วครับ. ได้ผลอย่างไรแล้วจะมาแช์ให้ทราบครับ
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลครับ  ปัจจุบันก็จองไปแล้วครับ เป็นดัว 2.4 เพราะแนวโน้มน้ำมันลงมากครับ   :emo_090:

ตอนแรกผมก็ลังเล เคยใช้รถแก็ส 3คันตอนนี้เลือก ดีเซลครับ

Tags: