เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

TRK Speed NVyangyont V-Shop
-->
LockTech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังที่แหนบ และช่วงล่าง REVO  (อ่าน 34950 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAMNAKUB

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13363
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กาฬสินธุ์
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: มีเสียงดังที่แหนบ และช่วงล่าง REVO
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2016, 16:00:19 »
อ่านเจอกระทู้นี้ มันโดนจริงๆ
อ้างอิงกอ่นน่ะครับ ผมใช้รถ รุ่น 2.4E AT 2×4  ขับได้สองเดือนตอนเกิดเสียงดังด่านหลังคนขับดังเอียดๆๆๆๆๆ เวลาขึ้นรถแบบรำคานพอตัว เลยตัดสินใจเอารถเข้าศูนแถวลำพูน ช่างก็แก้ให้น่ะครับ."ช่างบอกว่า ตัวรองครัชชีที่เป็นยางไม่ลงล็อคหรือติดประมาณนี้ละ แก้หายครับหาย1วัน ผมก็เอาเข้าไปดูอีก ตัวรองครัชชีที่เป็นยางไม่ลงล็อคอีกแล้ว :-\ ครั้งนี้ผมไปรับรถ กำลังขึ้นรถดังอีกต่อหน้าช่าง
ตั้งแต่นั้นมาดังเหมือนเดินอยู่กลับมันมาจะปี1ละ  :emo_020:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Pame

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9036
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เปรม
Re: มีเสียงดังที่แหนบ และช่วงล่าง REVO
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2016, 13:38:34 »
เพื่อนๆครับผมเครมแหนบไปแล้ว1ทีก็มีเสียงดังที่แหนบเหมือนเดิม.       เลยลองหาข้อมูลhttp://www.weekendhobby.com/offroad/newenergy/Question.asp?ID=1910.      แล้วลองทำตามดูขอบอกว่าเงียบสนิทครับ.  ลองดูกันนะ :Dครับ >:D

ออฟไลน์ benzsf

• *
  • สมาชิก ID: 15842
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: เบนซ์
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 18 ส.ค. 2017, 20:47:53 »
ของผมเพิ่งจะดังครับเวลานั่งหรือเวลาขับเจอทางสะเทือนๆหน่ยจะดังบริเวรเกียร์หรือกลางๆรถขับไปเครียดเลยครับดังแกร๊กๆๆเวลาลงหลุมหรืออะไรประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ VEE

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15945
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 28 ส.ค. 2017, 12:34:40 »
ของผม แคป 2.4E plus เครมแหนบมาแล้ว3ครั้ง ครั้งที่3ใช้ช่างเทคนิคจากโตโยต้าประเทศไทย มาเปลี่ยนให้ รอดูจะดังอีกไหม

ออฟไลน์ feiw125i

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 62
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: feiw
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 29 ส.ค. 2017, 11:51:18 »
ง่าง เห็กตัวซี ที่รัด ตับแหนบอยู่ ออก นิดหน่อยก็น่าจะหายดังครับ

ออฟไลน์ So_Good

• *
  • สมาชิก ID: 12672
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แซม
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 06 ก.ย. 2017, 13:20:55 »
ของผมก็ดังครับ แต่ขับออกไปสักระยะ มันก็หายไปเอง ถ้าจอดข้ามคืนเช้ามาก็ดัง อิ๊ดๆๆ เหมือนเดิม พอใช้งานไปเรื่อยๆก็หายครับ เช็คสนิมด้วยนะครับ ของผมโดนสนิมใต้ท้องรถ บริเวณดุมล้อคุ่หลัง เยอะผิดปกตินำรถเข้าศูนย์แล้วทางโตโยต้า พ่นสีกันสนิมทับมาให้ก็ดีกว่าเก่าหน่อย (อย่าลืมตรวจสอบกันนะครับ ออกรถเมื่อต้นปี 2560 สนิมมาเพียบ) ปล.ผมตรวจสอบพบสนิมประมาณเดือน มิถุนายน 2560

ออฟไลน์ Wiwikubb

• สมาชิก ID: 14115
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 21 พ.ย. 2017, 11:30:55 »
ของผมก็ดังครับ แต่ขับออกไปสักระยะ มันก็หายไปเอง ถ้าจอดข้ามคืนเช้ามาก็ดัง อิ๊ดๆๆ เหมือนเดิม พอใช้งานไปเรื่อยๆก็หายครับ เช็คสนิมด้วยนะครับ ของผมโดนสนิมใต้ท้องรถ บริเวณดุมล้อคุ่หลัง เยอะผิดปกตินำรถเข้าศูนย์แล้วทางโตโยต้า พ่นสีกันสนิมทับมาให้ก็ดีกว่าเก่าหน่อย (อย่าลืมตรวจสอบกันนะครับ ออกรถเมื่อต้นปี 2560 สนิมมาเพียบ) ปล.ผมตรวจสอบพบสนิมประมาณเดือน มิถุนายน 2560

ดังเหมือกันครับ มีสนิมด้วย  O0 O0
รถ ออก มี.ค.60

ออฟไลน์ CasperXza

• สมาชิก ID: 16639
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 28 พ.ย. 2017, 14:15:26 »
ที่แนบรถผมก็เคยดังครับ ผมมุดไปอยู่ใต้ท้อง เพื่อนอีกคนขย่มกระบะ(อย่างเมามัน) นอนฟังเสียงเพราะๆ ซักระยะ ก็หาจุดเกิดเหตุได้ ส่องไปส่องมา เจอต้นตอ ตัวล็อกแนบสีกับแผ่นแนบ ทำให้มีเสียง ครั้งแรกฉีดโซแน็กไปหายไป 3-4 วัน กลับมาอีก รอบ 2 ค้อนสิครับ ผ้ารองซะหน่อยตอกๆ ให้แผ่นขยับออกจากตัวล็อก เท่าๆ กันทั้ง 2 ฝั่ง ตอนนี้เงียบมา 10 เดือนแล้วครับ

ออฟไลน์ ln-106

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6097
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: เจมส์
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 28 พ.ย. 2017, 14:34:11 »
 :'( ของผมหายแล้วครับ ทางช่างศูนย์ถ่างตัวซีรัดแหนบด้านหลัง แล้วทางจารบีให้ครับ

ออฟไลน์ Ake_Jirapong

• สมาชิก ID: 16651
  • ชื่อเล่น: Ake
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 30 พ.ย. 2017, 10:28:34 »
ผมก็เป็นอาการนี้เหมือนกันครับ 2.4 G Prerunner ตอนแรกก็เข้าศูนย์ เข้าบอกว่าเสียงแบบนี้เป็นเกือบทุกคัน เค้าดัดเข้ารูปให้นิดหน่อย ทำความสะอาดเศษดิน มีแอบหยอดน้ำมันด้วยครับ  พอมาลองขับดูอีกทีก็หายครับ แต่ก็มีบ้างพอรับได้  แต่พอสักเดือมาอีกแล้วครับเสียงนี้   :(   ตอนนี้เริ่มชิน

ออฟไลน์ สุรเชษฐ์

• *
  • สมาชิก ID: 16866
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: oddy
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 07 ม.ค. 2018, 11:25:11 »
ผมออกอาการเหมือนกันแหนบหลังซ้ายดัง...ออด...แอด...ยิ่งตอนโยกท้ายกระบะยิ่งดังมาก......อาการดังมาตั้งแต่5000โลตอนนี้วิ่งมา10000โลอาการไม่หายเลยครับ......เอาเข้าเช็คศูนย์รอเคลมเข่นกัน :emo_112:

ออฟไลน์ I หนุ่ม C N C

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8609
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 10 ม.ค. 2018, 20:27:13 »
ของผมก็ดัง ดังทั่งแหนบ เทอร์โบก็หอน โช๊คหน้าก็มีลอยขูด ดังอี้ดๆ มาวันที่3ม.คที่แล้วเกียร์ก็มาติดขัดใส่เกียร์ไม่ได้ปลดเกียร์ก็ไม่ได้ต้องย้ำคลัสหลายๆครั้งถึงใส่เกียร์ได้ แต่ก็เคลมมาหมดแล้ว เหลือแค่เคลมอาการเกียร์ติดเท่านั้น ถ้าใคนเป็นช่างบอกว่าเป็รที่ บอลล็อกเกียร์ 2.4Eprerunner

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 15 ม.ค. 2018, 09:34:48 »
เคลมแหนบซ้าย..เปลี่ยนมาเมื่อวันอาทิตย์ 14-01-2561  ใหม่กริป..ที่ศูนย์บริการ..ไม่มีเสียงดังแล้วครับ..  :emo_090: 
ต้องติดตามตอนต่อไปจะมีอะไรเกิดขึ้นอีก.... :D

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 28 มี.ค. 2018, 18:48:32 »
 :emo_046:    ติดตามผล 3 เดือนหลังเคลมเปลี่ยนแหนบซ้ายไปใหม่เมื่อเดือนมกราคม61 อาการดังที่จุดเดิมครับ แหนบซ้าย ที่เดิม ..... ออด..แอด.. ออด.. แอด  ตอนขย่ม หรือตอนรถขยับตัวรถเริ่มแรกๆ  สร้างความรำคาญพอได้ ... ต้องรอแจ้งเคลมอีกรอบแล้วเรา...

ออฟไลน์ ACJS

• สมาชิก ID: 15746
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 เม.ย. 2018, 01:33:31 »
ของผมก็เป็นครับ เอาเข้าศูนย์ เค้าถอดแหนบมาเรียงใหม่ หายสนิท