เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับRevoตัวTop ตอนจอดไฟแดงถอนเท้าจะเบรคจะมาเหยียบคันเร่งบางครั้งมีกระชาก  (อ่าน 33916 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง

• RCT.024
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7178
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
ของผมตัว 2.8 4x4 AT ก็เป็นครับ เหมือนโดนชนตูด ตกใจหมดเลย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Cherdphan

• **
  • สมาชิก ID: 3650
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตั้น
ผม 2.8 4x4 AT กระตุกเหมือนกันเวลาถอนเบรคจะไปเหยียบคันเร่ง ตอนนี้ได้แค่ทำใจ :-\

ออฟไลน์ ชัชวาลย์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6408
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ชัช
อ้างจาก: MK ที่ 21 ก.ย. 2015, 21:21:06
วันนี้เอาเข้า0 แจ้งอาการ หัวหน้าช่างลองขับแล้ว ตรวจเช็คด้วยเครื่องคอม เคลียร์โค้ดให้ รับรถมาวิ่ง อาการกระตุกเวลารถจะหยุดหายแล้วครับ แต่เวลาที่รถยังไม่หยุดถ้าออกตัวจะวิ่งต่อยังมีอาการกระตุกครับ

อาการกระตุกมันกลับมาอีกแล้วครับ จากการใช้รถ ผมสันนิษฐานนะครับว่ามันเกิดจากเวลาเบรค น้ำมันเชื้อเพลิงมันกระเพื่อมแล้ววิ่งไปชนผนังถังน้ำมันด้านหน้า บางจังหวะจะออกตัวมันก็กระเพื่อมวิ่งกลับไปชนผนังด้านหลัง ผิดถูกยังไงเพื่อนสมาชิกช่วยกันสังเกตด้วยครับ รถใครน้ำมันเต็มถัง ค่อนถัง ครึ่งถัง ใกล้หมดถัง ช่วยแชร์อาการหน่อยนะครับ ถ้ามันเป็นสาเหตุจริง จะได้รวมตัวกันให้โตโยต้าหาวิธีแก้ไข เพราะอาการนี้มีผลต่อผู้โดยสารในรถทำให้เมารถครับ

ของผมก็มีอาการเหมือนกันครับน่าจะเป็นที่จังหวะเปลี่ยนเกียร์ 2-1 แล้วเกิดอาการกะตุกแต่เป็นบางครั้งไม่บ่อย จากที่สังเกตุจะเกิดขณะแตะเบรคเพื่อชะลอให้ไหลช้าๆแล้วปล่อยเบรคไปแตะคันเร่ง ต้องช่วบกันเก็บข้อมูลกันครับว่าเป็นเฉพาะ 4x4 ออโต้หรือเปล่า หรือ ออโต้ทุกรุ่น

ออฟไลน์ MK

• RCT.117
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5797
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: หมู
อ้างจาก: MK ที่ 21 ก.ย. 2015, 21:21:06
วันนี้เอาเข้า0 แจ้งอาการ หัวหน้าช่างลองขับแล้ว ตรวจเช็คด้วยเครื่องคอม เคลียร์โค้ดให้ รับรถมาวิ่ง อาการกระตุกเวลารถจะหยุดหายแล้วครับ แต่เวลาที่รถยังไม่หยุดถ้าออกตัวจะวิ่งต่อยังมีอาการกระตุกครับ

อาการกระตุกมันกลับมาอีกแล้วครับ จากการใช้รถ ผมสันนิษฐานนะครับว่ามันเกิดจากเวลาเบรค น้ำมันเชื้อเพลิงมันกระเพื่อมแล้ววิ่งไปชนผนังถังน้ำมันด้านหน้า บางจังหวะจะออกตัวมันก็กระเพื่อมวิ่งกลับไปชนผนังด้านหลัง ผิดถูกยังไงเพื่อนสมาชิกช่วยกันสังเกตด้วยครับ รถใครน้ำมันเต็มถัง ค่อนถัง ครึ่งถัง ใกล้หมดถัง ช่วยแชร์อาการหน่อยนะครับ ถ้ามันเป็นสาเหตุจริง จะได้รวมตัวกันให้โตโยต้าหาวิธีแก้ไข เพราะอาการนี้มีผลต่อผู้โดยสารในรถทำให้เมารถครับ

ของผมก็มีอาการเหมือนกันครับน่าจะเป็นที่จังหวะเปลี่ยนเกียร์ 2-1 แล้วเกิดอาการกะตุกแต่เป็นบางครั้งไม่บ่อย จากที่สังเกตุจะเกิดขณะแตะเบรคเพื่อชะลอให้ไหลช้าๆแล้วปล่อยเบรคไปแตะคันเร่ง ต้องช่วบกันเก็บข้อมูลกันครับว่าเป็นเฉพาะ 4x4 ออโต้หรือเปล่า หรือ ออโต้ทุกรุ่น

ข้อสันนิษฐานเรื่องน้ำมันวิ่งชนผนังของผมผิดครับ ตอนนี้น้ำมันใกล้หมดยังเป็น รู้สึกว่าจะเป็นถี่ขึ้นด้วยครับ หาข้อมูลจะกูเกิ้ล หลายรุ่นเป็น แก้โดยอัดจารบีเพลากลางครับ ผมรอศูนย์เรียกกลับไปเปรียบเทียบกับรถรุ่นเดียวกันอยู่

ออฟไลน์ ln-106

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6097
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: เจมส์
เป็นเหมือนกันครับ อาการคล้ายๆตอนใช้โหมดStop & Start Systemอ่ะครับ
แต่ผมกดปิดตลอด เลยรู้ว่ามันกระตุกนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ boon_1

• **
  • สมาชิก ID: 7238
  • จังหวัด: อ.เมือง ระยอง
  • ชื่อเล่น: บูน

ออฟไลน์ MK

• RCT.117
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5797
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: หมู
วันนี้ศูนย์นัดไปแก้ไข โดยเปลี่ยนเพลากลางให้ อาการกระตุกหายไปแล้วครับ ต้องลองใช้ดูอาการต่อไป ขอบคุณช่างบัง แห่งศูนย์โตโยต้าเอ็มไพร์บางบอนครับ ตรวจเช็ค วิเคราะห์ปัญหา ส่งเรื่อง ประสานงานกับ TMT จนได้รับการแก้ไขในเวลาอันรวดเร็ว

ออฟไลน์ uthai

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6858
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: uthai
..อาการนี้เป็นทุกคันหรือปล่าวครับ..ผมจองรุ่นนี้ใว้ด้วย 4x4 2.8 A/T..
..เอาใงดีละที่นี้ผม..
..(ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาเล่าให้ฟังครับผม)

ออฟไลน์ puredrive™

• VIP.001
  • Administrator
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2
  • พลังน้ำใจ : 23
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ-นครนายก-ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: เพียว
    • รีโว่คลับไทยแลนด์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ

ของผมก็อาการตามนี้เลยครับ ตัวท๊อปออโต้ เป๊ะๆเลย  :'(
Toyota Hilux Revo DoubleCab 2.8G A/T Navi 4WD สีดำ Attitude Black Mica
http://www.revoclubthailand.net/index.php/topic,1551.0.html

ติดต่องานรีวิว/เป็นนายแบบ สินค้า-บริการ ที่เกี่ยวกับ โตโยต้า ไฮลักซ์ รีโว่
โทร : 089-456-8699 หรือ 089-060-3820  ไลน์ : pure126

ออฟไลน์ tanapalo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6666
ต้องติดต่อเข้าTMTเองแล้วแจ้งปัญหาถึงจะได้เปลี่ยนเพลากลางทั้งชุด เพราะที่ศูนย์พูดว่าปกติ2เดือนเต็มตั้งแต่ออกรถเปลี่ยนแล้วเงียบไม่กระชากอีกเลย

ออฟไลน์ Tee Buu

• **
  • สมาชิก ID: 7564
  • พลังน้ำใจ : 1
Revo 4x4 auto ของก็เป็นเหมือนกันคับ วันเสาร์นี้0ให้เข้าไปดูอีกรอบคีบวิ่งได้2,600 โลแต่เป็นตั้ง600โลคับยังมิหายเลย :emo_008:

ออฟไลน์ Tee Buu

• **
  • สมาชิก ID: 7564
เข้าไปให้ช่างเช็คอีกรอบแล้วครับ วันหน้างานแจ้งไปทาง TMT แล้วตอนนี้ยังเงียบอยู่ครับ

ออฟไลน์ Kp Pattaya

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7733
  • จังหวัด: ชลบุรี
ผมว่าอาการแบบนี้เป็นมาตั้งแต่ Fortuner ตัว TRD แล้วนะ เคยใช้อยู่ เหมือนๆกันเลย

ออฟไลน์ Supasit Turbo

• **
  • สมาชิก ID: 8491
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: ToP
2.8G 4x4AT ของผมก็เป็นครับ ละก็มีอยู่ครั้งหนึ่งขณะที่รถวิ่งอยู่ประมาณ 60 km/hr แตะเบรคเพื่อชะลอรถคันข้างหน้าเลี้ยวเข้าซอย แล้วก็เหยียบคันเร่งเพื่อไปต่อ(โดยใช้เวลาดังกล่าวไม่เกิน 2 วิ) พอเหยียบคันเร่งเท่านั้นละครับ รถกระตุกอย่างแรงเลย (อาการเหมือนเกียร์MT ที่ใส่เกียร์ 1 แล้วปล่อยคลัชทันทีจนทำให้เครื่องดับอย่างนั้นเลย) ใครมีอาการเหมือนผมไหมครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2016, 22:34:02 โดย Supasit Jitrad »

ออฟไลน์ wiwanit

• **
  • สมาชิก ID: 5952
  • จังหวัด: phuket
  • ชื่อเล่น: บูลย์
เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้มีรอยซึมมาเป็นของแถมด้วยทั้งสองข้างเลยตอนนี้ ระยะ 5678km
มีใครเป็นบ้างไหมครับ