เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีเสียงดังแก๊ก ตอนออกตัวครับ  (อ่าน 12670 ครั้ง)

ออฟไลน์ aom

• RCT.080
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6892
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: รัด
    • รางวัลและกิจกรรม
ของผม double cab 2.4 E 4WD
ดังเหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลยครับ
พอจะทราบข้อมูลหรือยังครับ เรื่องการแก้ไข ความจริงมันไม่น่ามีเสียงดังเลยนะครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ต่อศักดิ์ รักจุงเบย

• RCT.077
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7283
  • พลังน้ำใจ : 1
ยังไม่ได้รับคำตอบเลยครับ
ใครที่เป็นอาการนี้รบกวนช่วยแจ้งหน่อยนะครับ
น่าจะเป็นกันหลายคันเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ srizad

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6236
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ที
ผม double cab 2.7 E
ดังเหมือนกันครับ

• RCT.077
  • **
ชักจะมีเข้าเรื่อยๆแฮะ..... :emo_023:

ออฟไลน์ gotgam

• *
  • สมาชิก ID: 7041
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: Gotgam
2.8j 4wd ครับ ถอยจากที่จอดรถประมาณ 10 ม เสียงดังแก็ก ทุกวันเลย พี่ๆคิดว่าเป็นปกติใหมครับ อีกอย่างเสียงเพลาส่งกำลังค่อนข้างดังเพราะมีระยะฟรี ลองคันอื่นที่ศูนย์แล้ว ดังทั้งศูนย์ เหอๆๆ(วีโก้คันเดิมไม่ดังแฮะ หรือเพราะเป็น 4wd หรือเปล่า)

• RCT.077
  • **
2.8j 4wd ครับ ถอยจากที่จอดรถประมาณ 10 ม เสียงดังแก็ก ทุกวันเลย พี่ๆคิดว่าเป็นปกติใหมครับ อีกอย่างเสียงเพลาส่งกำลังค่อนข้างดังเพราะมีระยะฟรี ลองคันอื่นที่ศูนย์แล้ว ดังทั้งศูนย์ เหอๆๆ(วีโก้คันเดิมไม่ดังแฮะ หรือเพราะเป็น 4wd หรือเปล่า)

ของผมถอยหลังไม่ดังนะแต่พอเดินหน้าเมื่อไหร่ดังทุกที

ออฟไลน์ Maximized

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7633
  • จังหวัด: Satun
  • ชื่อเล่น: Max
ดังเหมือนกัน พึ่งวิ่งได้ 700 กิโล ผมดังไม่ทุกครั้งที่ออกรถ เป็นบ้างครั้งแต่บ่อยอยู่ครับ ให้ศูนย์เช็คเขาก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ Anucha

• RCT.313
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6427
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: ป็อง
ถ้าเป็นผมว่าถ้ามีระบบ vsc ระบบทำงานครับตัวก่อนไม่มีเลยไม่มีเสียงครับเพราะยี้ห้ออื่นๆที่ผมใช้ถ้ามีระบบนี้จะดังแต่ตอนแรกเท่านั้นครับเพื่อให้รู้ว่าระบบทำงานแล้วนะปล.เป็นตอนขับออกตัว ประมาณ 10km/hดังครั้งเดี่ยวครับ

ออฟไลน์ dsj

• **
  • สมาชิก ID: 4775
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสา
yaris eco 1.2 ก็ดังเหมือนกันครับ เห็นพี่ๆ ในคลับบอกว่าเป็นเสียงทำงานของระบบ abs ครับ ไม่รุจริงมั้ยนะครับ ว่าแต่รีโวตัว J มี abs มั้ยครับผม ถ้าเกิดไม่มีแสดงว่าข้อมูลนี้ไม่จริงอ่ะครับ

ออฟไลน์ Jack58

• สมาชิก ID: 8218
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: แจ๊ค
เป็นเหมือนกันครับ revo2.4smartcabจะเป็นตอนออกตัวทุกครั้งที่มีการสตาร์ทเครื่องใหม่ครับ จะดังทีเดียว
เท่าที่เข้ามาหาคำตอบ อ่านๆดูเห็นเป็นแทบทุกคันเลยครับ
ทีแรกว่าจะเข้าศูนย์เช็ค เพราะรถเพิ่งออกมาได้อาทิตย์เดียว แต่อ่านๆดูก้อเห็นหลายคันเข้าไป แต่ศูนย์ก้อยังไม่มีคำตอบชัดเจน
ถ้าเป็นในตัวระบบ ทางtoyotaก้อน่าจะมาชี้แจ้งนะครับ ลูกค้าจะได้สบายใจ
 :emo_040:

ออฟไลน์ LP Srisupan

• สมาชิก ID: 8504
เป็นเหมือนกันครับ revo2.4smartcabจะเป็นตอนออกตัวทุกครั้งที่มีการสตาร์ทเครื่องใหม่ครับ จะดังทีเดียว
เท่าที่เข้ามาหาคำตอบ อ่านๆดูเห็นเป็นแทบทุกคันเลยครับ
ทีแรกว่าจะเข้าศูนย์เช็ค เพราะรถเพิ่งออกมาได้อาทิตย์เดียว แต่อ่านๆดูก้อเห็นหลายคันเข้าไป แต่ศูนย์ก้อยังไม่มีคำตอบชัดเจน
ถ้าเป็นในตัวระบบ ทางtoyotaก้อน่าจะมาชี้แจ้งนะครับ ลูกค้าจะได้สบายใจ
 :emo_040:
ตัว j plus มี ABS ครับ

ออฟไลน์ pichet1820

• *
  • สมาชิก ID: 8467
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
จากที่เคยใช้วีออส มี ABS เวลาสตาร์ทครั้งแรกแล้วออกตัวจะมีเสียงเหมือนโลหะเสียดสีอยู่บริเวณข้างหน้า ดังแกร็ก เคยถามศูนย์ฯเขาบอกว่าระบบ ABS มันเช็คระบบ จนทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่แต่จะดังเฉพาะที่จอดไว้นานๆ ตอนนี้รีโว่ที่ใช้ก็ดังแบบนี้ก็เลยคิดว่าน่าจะเหมือนกัน

ออฟไลน์ skynet777

• RCT.407
  • **
  • สมาชิก ID: 3359
  • จังหวัด: เชียงใหม่
เป็น ABS ครับ ลองถามศูนย์อีกรอบก็ได้ ผมไปถามมาเขาบอกว่าเป็นทุกคัน

ออฟไลน์ Nattapol

• *
  • สมาชิก ID: 9705
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: นัท
2.4e m/t ของผมก็ดังเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Bobo1

• *
  • สมาชิก ID: 13784
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: แบงค์
yaris eco 1.2 ก็ดังเหมือนกันครับ เห็นพี่ๆ ในคลับบอกว่าเป็นเสียงทำงานของระบบ abs ครับ ไม่รุจริงมั้ยนะครับ ว่าแต่รีโวตัว J มี abs มั้ยครับผม ถ้าเกิดไม่มีแสดงว่าข้อมูลนี้ไม่จริงอ่ะครับ

ใช่ครับ yaris 1.2 เป็น ผมใช้อยู่ ปกติครับ รีโว่คงระบบเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2017, 11:35:03 โดย Bobo1 »

Tags: