เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รีโว่บรรทุกไม้หนักประมาณตันกว่าไหวไหมครับ  (อ่าน 4921 ครั้ง)

ออฟไลน์ redearth

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7577
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: art
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  พอดีเล็งๆ รีโว่อยู่ครับ มีคำถามที่อยากจะถามเพื่อนๆ ทุกท่านหน่อยครับ
ผมต้องส่งไม้ให้โรงไฟฟ้าทุกวันครับ และแต่ละรอบก็มีน้ำหนักเกิน ตันทุกครั้ง ก่อนหน้านี้ใช้ดีแมกซ์ คันที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ต้องไปเสริมแหนบมา เวลาบรรทุกเต็มรถ ท้ายรถมันจะยวบๆ ล่าสุดแหนบมันล้าไปแล้ว เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานเอง โช้คก็กำลังจะไปเร็วๆ นี้ ถ้าผมเปลี่ยนมาออกรีโว่ ช่วงล่างจะเอาอยู่ไหม และผมต้องไปเสริมอะไรบ้างครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Kungd4d

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1961
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Kung
  • รัก D4D
 C:-) C:-) ถ้าบรรทุกแค่ตันกว่าๆ รีโว่เอาอยู่แบบสบายๆแน่นอน อาจจะเสริมแหนมบ้างนิดหน่อย เพื่อความมั่นใจเวลาเข้าโค้งครับ  C:-) C:-)
HILUX REVO 2.4 E  M/T  4X4  4 DOOR

ออฟไลน์ lay 7875

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7403
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: เลย์
  • นักปราชญ์นอน4 เศรษฐีนอน6 ยาจกนอน8 หมูกับแรดนอนทั้งวัน
เรื่อง บรรทุกหนัก เร่งแรง แซงขึ้น ไว้ใจโตโยต้าได้เลยครับ  จากผู้ใช้จริงตั้งแต่ 2L - 3.0 VN turbo ครับ

ออฟไลน์ Assada

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5726
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
ปกติกระบะทุกยี่ห้อเขาออกแบบมาเป็นกระบะ 1 ตันอยู่แล้วครับ ถ้าบรรทุกเกินผมเคยเห็นเพื่อนที่บรรทุกเกิน 1 ตันก็มีวีโก้ เนอวาร่ากับเรนเจอร์นี่แหละครับที่ช่วงล่างค่อนข้างแข็ง แต่ยังไงผมคิดว่าควรไปเสริมแหนบเพิ่มนะครับ ไม่ยังงั้นช่วงล่างรถคุณจะไปไวมาก  ส่วนรีโว่เท่าที่รู้คือใช้ช่วงล่างออกแบบใหม่ทั้งดุ้น ชื่อ DCS และเปลี่ยนแซสซีส์ใหม่ชื่อ FIRM ด้วย โดยใช้หน้าตัดที่ใหญ่กว่าเดิม แข็งแรงขึ้น เห็นในเวปบอกว่าแข็งแรงขึ้น 20% และช่วยซับแรงกระแทกจากการชนได้ถึง 15% ระบบกันสะเทือนก็ชุดใหม่หมด เรื่องความแข็งแรงผมว่าดีกว่าวีโก้เดิม แต่ว่าตัวนี้จะได้เรื่องของความนุ่มนวลมากขึ้น กระเด้งน้อยลง ลองไปอ่านดูรีวิวของเวป headlightmag ดูครับ คุณจิมมี่รีวิวไว้ละเอียดดีทีเดียว มีการชมช่วงล่างใหม่ของรีโว่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pikky

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6263
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ปิ๊ค
ปกติออกมาแบบให้บรรทุก 1 ตันครับ แต่จริงๆ บรรทุกได้เกินครับ เพื่อนผมตั้งแต่วีโก้แล้ว เอาไปบรรทุกเกินเกือบ 2 ตันครับ แต่มันไปเสริมแหนบมา เพราะมันบอกว่ามีเสียงดังเอี๊ยดๆ เวลาบรรทุกเต็มกระบะ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่นะครับ ทนทีเดียว แต่ได้ข้อมูลว่ารีโว่มันทำแซสซีย์ชื่อ FIRM ใหม่ ใหญ่และยาวกว่าเดิม (อย่าคิดลึกนะครับ) น่าจะแข็งแรงขึ้น และบรรทุกได้ดีกว่าเดิมอีกครับ แถมโช๊คอัพก็ใหญ่กว่าเดิม ผมคิดว่าคงเอามาไว้ช่วยลดอาการกระเด้งของรถที่บรรทุกหนักครับ ดังนั้นผมว่ารีโว่น่าจะรับไหวไม่มีปัญหาครับ รอท่านที่ลองใช้งานหนักๆ ดูมาช่วยตอบอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ newrevo

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7623
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: newrevo
 ;) น่าจะไหว

ออฟไลน์ pond449

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7629
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ปังปอนด์
ครับ :-\