เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กันขโมย ในโทรศัพท์ ติดตั้งง่าย แค่กริ๊งเดียว ช่วยได้ตั้ง 95% รอหายทำไม  (อ่าน 45363 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเชฐ ZAB TRACK

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7846
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Chet
    • รางวัลและกิจกรรม
 บอกแล้ว รถหายเยอะมาก  แต่ไม่ค่อยเป็นข่าว
มันเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ไม่มีใครสนใจกันไปแล้ว

"ตน ต้องเป็นที่ พึ่งตน ( เท่านั้นครับ ) เรื่องรถหาย"

รถหาย ฮอนด้า ซีวิค ฐฐ 3730 กรุงเทพมหานคร สีเทา หายจาก เมืองทองธานี

รถหาย... รถยนต์นั่งส่วนบุคคล ฮอนด้า ซีวิค สีเทา ทะเบียน ฐฐ 3730 กรุงเทพมหานคร หายจาก ลานจอดรถ อาคาร ซี 9 เมืองทองธานี ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 18 ธันวาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย อีซูซุ มังกรทอง บว 7768 นครสวรรค์ สีเขียว หายจาก หมู่บ้านการเคหะ นครสวรรค์

รถหาย... รถยนต์กระบะ อีซูซุ มังกรทอง สีเขียว ทะเบียน บว 7768 นครสวรรค์ หายจากหมู่บ้านการเคหะ หมู่ 15 ต.วัดไทร อ.เมืองนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์ เมื่อเวลา 02.30 น. วันที่ 17 ธันวาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย โตโยต้า วีโก้ 4 ประตู 1กด 1768 กรุงเทพมหานคร สีดำ หายจาก นิคมอุตสาหกรรม นวนคร ปทุมฯ

รถหาย... รถยนต์กระบะ โตโยต้า วีโก้ สี่ประตู สีดำ ทะเบียน 1กด 1768 กรุงเทพมหานคร หายจากนิคมอุตสาหกรรม นวนคร ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี เมื่อเวลา 16.00 น. วันที่ 19 ธันวาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

• *
    สั่งจองกันได้เลยครับ
   ได้วันชัวร์ ได้ของชัวร์ รับรองไม่ผิดหวัง

ได้ลองใช้แล้วจะติดใจ
   086-048 4654 น้าเชฐ รับสายเอง
    ถามได้ทุกเรื่อง ที่เกี่ยวกับกันขโมย

• *
คือ เคสแบบนี้ ถ้าใช้ ZB-NET
              รู้ตั้งแต่ โดนทุบรถ แล้วครับ 
     ฮาดี....โจรเพี้ยนๆ แต่อันตราย

ทุบรถฉกทรัพย์ออกไม่ได้ หลับสบายสุดท้ายถูกซิว!

(10 ก.พ.) เมื่อเวลา 06.00 น. พ.ต.ท.บรรจง หนูหว้า สารวัตรเวรสอบสวน สภ.เมืองปทุมธานี ได้รับแจ้งเหตุมีคนร้ายทุบกระจกรถกระบะ นอนหลับคาอยู่ในรถ เหตุเกิดบริเวณที่จอดรถหน้าอาคารพาณิชย์เลขที่ 18/7 ถนนเทศสัมพันธ์ (ปทุมธานีสายใน) ต.บางปรอก อ.เมือง จ.ปทุมธานี หลังรับแจ้งจึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจ

ในที่เกิดเหตุพบนายณัฐวุฒิ อายุ 18 ปี นักศึกษาคณะนิเทศศาสตร์ ปีที่ 1 มหาวิทยาลัยกรุงเทพรังสิต เจ้าของรถ พร้อมด้วยชาวบ้าน ยืนล้อมรถกะบะยี่ห้อมิตซูบิชิ รุ่นไททัน สีบอร์นเงิน หมายเลขทะเบียน บฉ 6977 ปทุมธานี คันเกิดเหตุ ซึ่งพบว่ามีร่องรอยถูกทุบที่กระจกแคปด้านซ้าย กระจกแตกกระจาย และมีร่องรอยรื้อค้น แต่ไม่มีทรัพย์สินหายไปแต่อย่างใด

และภายในรถบริเวณเบาะแคปด้านหลังพบคนร้ายนอนหลับอยู่ ทราบชื่อในเวลาต่อมาคือนายสมนึก อายุ 37 ปี ชาวจ.กำแพงเพชร อยู่ในอาการสะลึมสะลือพูดจาวกวน โดยไม่มีท่าทีจะหลบหนีแต่อย่างใด เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงให้ออกมาจากรถและคุมตัวมาสอบสวนที่ สภ.เมืองปทุมธานี

นายณัฐวุฒิ เจ้าของรถ ให้การว่า ตนเองได้จอดรถไว้ที่หน้าตึกที่พัก ซึ่งเป็นที่จอดรถประจำ เมื่อช่วงเช้าเพื่อนบ้านใกล้เคียงได้เห็นว่ารถถูกทุบกระจก จึงได้ตะโกนเรียก แต่เมื่อลงมาดูก็พบว่ากระจกรถถูกทุบและมีคนร้ายนอนหลับอยู่ภายในรถ ตนเองและชาวบ้านจึงได้ปิดล้อมไว้และรีบแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้มาจับกุม เมื่อตรวจสอบภายในรถแล้วพบว่าทรัพย์สินยังอยู่ครบ

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจได้สอบสวนนายสมนึกคนร้าย ทราบว่าทำงานรับเหมาก่อสร้างอยู่ในเมืองปทุมธานี แต่อยู่ในอาการพูดจาวกวนไม่รู้เรื่อง อ้างว่าหนาวจึงเข้าไปนอนในรถ อย่างไรก็ตามจะได้นำตัวไปสอบสวนอย่างละเอียดและส่งดำเนินคดีข้อหาทำลายทรัพย์สินของผู้อื่นทำให้เสียทรัพย์

http://news.sanook.com/1946598/

เดลินิวส์ บอกว่า  " ทุบรถฉกทรัพย์ออกไม่ได้ หลับสบายสุดท้ายถูกซิว!! | เดลินิวส์

"ขณะที่ นายสมนึก ยังให้การวกวน โดยบอกว่า ได้มากับเพื่อน 2 คน และหวังทุบกระจกรถเพื่อขโมยทรัพย์สินภายใน แต่เมื่อมุดเข้าไปในรถแล้วกลับออกมาไม่ได้ เพื่อนที่มาด้วยกันเลยเกรงว่าจะมีคนมาพบเห็น จึงหลบหนีไปก่อน และทิ้งตนไว้ในรถ เจ้าหน้าที่จึงคุมตัวไว้ดำเนินคดีต่อไป.“

อ่านต่อที่ : http://www.dailynews.co.th/regional/378721

ออฟไลน์ NrpAccessory

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8777
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: คอนโซลลายไม้

• *
ศุภวัฒน์ สุขคง
17 กุมภาพันธ์ เวลา 6:01 น. ·

‪#‎ด่วน‬ รถใครหายจับใด้ที่ กาญจนะบุรี     กำลังข้ามชายเเดน
"บ้ายทเบียน ผจ.897. สุราษธานี"..

ช่วยๆกันครับ....... อย่า คิดว่า ภัย ไกลตัว....หายมาไม่คุ้มครับ

• *
  สุขสันต์ วันเงินเดือนออก
    เศรษฐกิจ แบบนี้ เลือกใช้จ่าย ในสิ่งที่จำเป็น จริงๆก่อนครับ
  การประหยัด เลือกใช้ของดี ช่วยให้ประหยัดได้นะครับ

อย่างใช้ ZB-NET ตัวเดียว
ไม่ต้อง เสียเงินไปติดตั้งกันขโมย อื่นๆแล้วครับ
     ตัวเดียว ก็ อยู่หล่ะ  แถม ทน อยู่ได้นาน เกิน 5 ปี

จ่ายครั้งเดียว จบเลย

• *
เจอกันวันนี้ แถวสายไหม นะครับ
    ภาระกิจ แปลง All New Fortuner เป็นรถเทพ

• *
  ป๋าสมฤกษ์ กำแพงเพชร 
 ( งานติดตั้ง ร้าน A One Auto sound by น้าอาจ )

โทรมาเฟริม ใช้มา 3 ปีแล้ว ยังใช้งานได้ดีเหมือนเดิม
      เยี่ยมจริงๆ แนะนำไปหลายคนแล้ว ของดีจริงๆ คอนเฟริม

แต่ ลืมเติม เงิน น่าจะหลายเดือน วันนี้เลยโดนตัดไม่รู้ตัว เอิ้กๆ

ซื้อซิมใหม่ แล้ว ไปให้ น้าอาจ เอ วัน เปลี่ยนให้
          ได้เลยครับ บ้านนี้เขาใจดีกันครับ
     ขอบคุณคร้าบบบ   พ่อค้านี้ลอย เลยครัช  ชื่นใจๆ

• *
  ลูกค้าแชมป์ คู่นี้ มาติดตั้ง ผมอัพรูปตั้งแต่ปี 2011
  (1 ใน 2 คนนี้ เคยมีประสบการณ์ วีโก้หาย หน้า ม.กรุงเทพ รังสิต 
   พอออกรถใหม่ เลยต้องรีบติดกันขโมยขั้นเทพZB-NET เลย )

ผ่านมาจะ 5 ปีหล่ะ
    คุณอ๋อง โทรมาถาม ยังขายอยู่ไหม 
      ขอราคาลูกค้าเก่า กะแบบกรุ๊ปหน่อย

รอบนี้ พาญาติ พี่น้อง มาติดตั้ง 3 คันเลย  เอิ้กๆ
         มี มาร์ท นิวแจ๊ส กะ Mu X

จัดให้ครับ

ย้อน ภาพเก่า เมื่อครั้งเจอกัน  5 ปีก่อน ซะหน่อย
   (ยังใช้งานได้ดี เหมือนเดิม ทน จริงๆ )

• *
    ในวันร้อนๆ  เราก็ทำงาน นะครับ
   ถ่ายทอดสด ที่ร้าน ณ ตอนนี้เลยครับ

จะจัดคิวต่อ....บอกได้เลยครับ
      ช่วงนี้ ช่างฮ็อต...HOt จริงๆ อิอิ (ประเทศไทย)
   (ลูกค้า มีห้องแอร์ ดูหนังฟังเพลง รอได้... ไม่ต้องฮ็อต ตามช่างก็ได้555)

• *
  เตือนภัยกันไว้ ระวังกันหน่อย
 รถหาย ไม่ใช่เรื่องธรรมชาติ...
     ZB-NET ป้องกันได้

รถกระบะของใครไปรับด่วน กำลังจะโดนพาข้ามแม่น้ำไปประเทศเพื่อนบ้าน ทหารสกัดรถไว้ได้

นรข.ตรวจยึดที่ อ.บ้านแพง จ.นครพนม

อีซูสุสีขาว ขก.6769 สงขลา

วีโก้สีดำ กจ 5081 จ.ตรัง

ที่มา
 https://www.facebook.com/pompunnkp/posts/10206257823303502

• *
    รถหาย มีข่าวแทบทุกวัน....อย่าชะล่าใจครับ

ฝากแชร์ด้วยครับ
เครือสหพัฒน์-แหลมฉบัง ได้เพิ่มรูปภาพใหม่ 2 ภาพ.....5 ชม. ·

รูปเพิ่มเติม ‪#‎รถหาย‬ ที่ลานจอดรถฮาเบอร์มอลล์(ด้านล่าง)

วันที่24/04/2016 เวลา18.30

วีโก้สีขาว สี่ประตู ทะเบียบ ขย 4941 ชลบุรี

ใครผบเจอกรุณาติดต่อทางข้อความ
หรือโทรแจ้งผมด้วยครับ 089-8226662
‪#‎ช่วยแชร์ด้วยครับ‬..รถทำมาหากิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2016, 14:28:35 โดย เชฐ zb-net »

• *
 ป๋าตุ้ย นครนายก พี่ใหญ่ใจดี
          มาแปลงรถ เป็นรถเทพ

สั่งงานรถผ่านมือถือ พร้อมป้องกันขโมยแบบครบวงจร

ตามนี้เลยครับ ขอบคุณคร้าบบบบ

• *
   พรุ่งนี้มีคิว ตั้งแต่ 10 โมงเช้า ที่ลำสาลี เลยนะครับ
     ฟอร์จูนเนอร์ 2013 คือ พี่เขาคิดถูก
   รถเก่า รถใหม่ มีโอกาสหาย พอๆกัน
    ยิ่งรถรุ่นที่เป็นเป้าอันดับต้นๆ อย่าง

Fortuner  / D'Max /
     ViGO / Altis / Vios

5 รุ่นนี้  ตัวเก่า หรือตัวใหม่ เผลอไม่ได้เลย
หายมาที เงินหลักแสนเลยนะครับ...อย่าชะล่าใจครับ
   มีอะไรป้องกัน ก็ป้องกันไว้หน่อย
 ไม่ก็มาติด ZB-NET รู้ทุกความเคลื่อนไหว
      ใครทำอะไรรถ รู้หมด

• *
  ของเรา ไม่มีเหมือน ของเจ้าอื่นๆนะครับ  ดูดีๆ

บางเจ้า ชอบบอกว่าเหมือนกัน แต่ถูกกว่า
    บางเจ้าบอกว่าคล้ายๆกัน ราคาเท่าๆกัน

เช็คดูโพรไฟล์พ่อค้า แม่ค้า ประวัติ ผลงานติดตั้ง
   แล้วลองเทียบดู
  1.สั่งงานจากมือถือ แบบของเราได้ไหม
  2.มีฟังค์ชั่นรายงานด้วยเสียงไทย แบบเราไหม
  3. ทำได้ ไม่กี่รายการ แต่บอกว่าดีกว่าของเรา คนประเภทนี้มี

ลองเอา ฟังค์ชั่นเขา  กะของเรา ZB-NET เปรียบเทียบ กันข้อต่อข้อ
  จะตัดสินใจได้เลยครับ.....มันต่างกันเยอะมว๊ากกกกกก

!!! อย่าให้เขาหลอกครับ ของจริง ต้อง ZB-NET by น้าเชฐ เท่านั้นครับ !!!