เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

TRK Speed NVyangyont V-Shop
-->
LockTech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ยก 2" แบบที่นิยมกันครับ  (อ่าน 21579 ครั้ง)

ออฟไลน์ Win St Ma

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8075
  • พลังน้ำใจ : 0
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  สวัสดีครับ พอดีเพิ่งได้รถมาครับ 4x4  ดับเบิ้ลแคป  ว่าจะไส่ขอบ16 ยาง bf all  ช่วยแนะนำการยก 2" ทีครับ ว่าโชคตัวเดิมไช้ได้เปล่า ปีกนก สปริง ต้องเปลี่ยนไหมครับ อยากได้ฟิลลิ่งแบบ นุ่มๆเหมือนเดิมแต่ล้อโตขึ้นนิดกับยกสูงขึ้นอีกหน่อยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

• *
Re: รบกวนถามเรื่อง ยก 2" แบบที่นิยมกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2015, 19:32:44 »
 ;)

ออฟไลน์ suwit_ss

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 163
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: suwit
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: รบกวนถามเรื่อง ยก 2" แบบที่นิยมกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2015, 13:06:29 »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งได้รถมาครับ 4x4  ดับเบิ้ลแคป  ว่าจะไส่ขอบ16 ยาง bf all  ช่วยแนะนำการยก 2" ทีครับ ว่าโชคตัวเดิมไช้ได้เปล่า ปีกนก สปริง ต้องเปลี่ยนไหมครับ อยากได้ฟิลลิ่งแบบ นุ่มๆเหมือนเดิมแต่ล้อโตขึ้นนิดกับยกสูงขึ้นอีกหน่อยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
1.BF AT 265/70/r16 เดิมๆไม่ติดไม่ต้องทำอะไรกับรถ อาจต้องปาดขอบกันชนหน้านิดหน่อย
2.BF AT 265/75/r16 เดิมๆติดขอบกันชนหน้าตอนเลี้ยวสุด ต้องปาด และต้องยกเพิ่ม2ถึง3นิ้วพ้น
การยกมีแบบประหยัดคือรองก้อนหัวโช๊ค1นิ้วแต่แข็งสะท้านเวลาตกหลุมถ้าไม่คิดไรมากก็ใช้ได้
 กับอีกแบบคือเปลี่ยนโช็คยก2นิ้วทั้ง4ต้นและสปริงคู่หน้าด้านหลังรองก้อนใต้แหนบ2นิ้วเปลี่ยนปีกนกบนคู่หน้า ราคาตั้งแต่หมื่นกลางๆขึ้นไป  :) งบคร่าวๆ ล้อรวมยางBFราคา50k+ชุดช่วงล่าง35K=?  :emo_111:
ไม่คิดนอกใจ(โลโซ)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2015, 14:57:52 »
ขอบคุณมากครับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ pikky

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6263
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ปิ๊ค
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2015, 21:48:52 »
ตามคอมเม้นคุณ SUWIT_SS เลยครับ รองก้อนเอา แต่แข็งขึ้นแน่นอนครับ ถ้าไม่รองคงต้องเปลี่ยนโช็คใหม่ครับ เป็นผมพึ่งออกรีโว่มาไม่กล้าเอาไปแต่ง เสียดายครับ ขับไปสักพักก่อน พอโช็คเริ่มจะเสริมเสื่อมค่อยเอาไปแต่งครับ ผมว่าช่วงล่างที่ออกมาตอนนี้กำลังดี สูงก็โอเคแล้วครับ สูงกว่านี้ปีนขึ้นรถลำบาก ขาผมมันสั้น 555

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2015, 11:56:40 »
ตามคอมเม้นคุณ SUWIT_SS เลยครับ รองก้อนเอา แต่แข็งขึ้นแน่นอนครับ ถ้าไม่รองคงต้องเปลี่ยนโช็คใหม่ครับ เป็นผมพึ่งออกรีโว่มาไม่กล้าเอาไปแต่ง เสียดายครับ ขับไปสักพักก่อน พอโช็คเริ่มจะเสริมเสื่อมค่อยเอาไปแต่งครับ ผมว่าช่วงล่างที่ออกมาตอนนี้กำลังดี สูงก็โอเคแล้วครับ สูงกว่านี้ปีนขึ้นรถลำบาก ขาผมมันสั้น 555
จริงๆผมก็โอเคแล้วน่ะครับสำหรับสภาพเดิมๆ คือนุ่มหนึบพอสมควรละครับ แต่เห็นคันจอดข้างๆลง แม็กลายหยดน้ำสีดำๆจับกับยาง bf all แล้วใจสั่นๆ ครับ อิอิ

ออฟไลน์ สุพจน์

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8655
  • จังหวัด: นครพนม
  • ชื่อเล่น: พจน์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2015, 16:01:03 »
กำลังหากันชนหน้าrevo สีดำครับ ใครต้องการขายติดต่อด้วยครับ

ออฟไลน์ สันชาติ อาบสุวรรณ์

• RCT.434
  • *
  • สมาชิก ID: 9130
  • พลังน้ำใจ : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ม.ค. 2016, 20:42:07 »
ขอชม ด้วยน่ะครับ ท่านใดที่ยกแล้ว อยากยกเหมือนกัน ;)

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5381
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • www.bymanshop.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ม.ค. 2016, 17:28:28 »
ทำได้หลายวิธีครับ ราคาก็ต่างกันไปครับเริ่มจากถูกไปแพง
1 .ใส่ก้อนเหล็กหรือยางที่หัวสปริง/
2. ใส่โช้คอับที่มีการเลื่อนจานได้ หรือออกแบบเลื่อนจานยกมาแล้ว
 3. เปลี่ยนสปริงยก หรือสปริงที่ยาวขึ้นหรือมีค่าk มากขึ้นกว่าเดิม
4. ทำรวมกัน1_3ก็ได้ครับ

สอบถามโทร 081-8055549, 081-7361720
ID LINE:manshopbymee
http://www.Facebook.com/Bymanshop
http://www.bymanshop.com

ออฟไลน์ Revo Sticker

• RCT.1551
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 9257
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ยุทธ
  • ร้านสติ๊กเกอร์ประจำคลับ
    • รีโว่คลับไทยแลนด์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.พ. 2016, 15:42:24 »
รอชม ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ parn88

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7816
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ป่าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.พ. 2016, 12:00:47 »
ของผมใส่ bf all ko2 265/75/16 ยกหน้า - หลัง 2"
เปลี่ยนโช้คหน้าหลัง 4 ต้น ข้างหลังเสริมกล่อง + โตงเตง ครับ
ปัญหาที่พบคือข้างหน้ายังติดอยู่ครับ เวลาเลี้ยวแรงๆ แต่คิดว่าพับซุ้มหลบน่าจะพ้นครับ

ออฟไลน์ Parinya Promkul

• RCT.103
  • *
  • สมาชิก ID: 8582
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.พ. 2016, 08:26:17 »
ตัดกรุล้อ แล้วทุบเหล็กลงไปนิดนึงครับ ตรงนี้เป็นตะเข็บในของแก้มหน้าครับ เสร็จก้อเอาสีพ่นหน่อยกันสนิมครับ ของผมขันสตรัทขึ้น2ซม.ครับ แอบติดบางจังหวะ

ออฟไลน์ พิเชษฐ แวดล้อม

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9180
  • พลังน้ำใจ : 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.พ. 2016, 16:16:43 »
ผมก็จะรอชมด้วยคนครับ....

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5381
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • www.bymanshop.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.พ. 2016, 18:24:06 »
คันนี้ใส่ก้อนหนุนเปลี่ยนสปริงและโช้คคู่หน้า  ส่วนด้านหลังแต่งแหนบสูงตำ่เอาครับ

สอบถามโทร 081-8055549, 081-7361720
ID LINE:manshopbymee
http://www.Facebook.com/Bymanshop
http://www.bymanshop.com

ออฟไลน์ ธนะสิทธิ์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6250
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: โด่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.พ. 2016, 12:33:21 »
ปีแรก ก่อนโช็คเดิมจะกลับบ้าน จำเป็นต้องใส่ ยาง bf 16 นิ้ว เลยต้องยก 2 นิ้ว เพราะไม่ได้วิ่งเท่ อย่างเดียว ต้องลุยเข้าสวนไม่ยก เวลารถลงหลุม สวิงตัวเองมากๆ ติดซุ้มตลอด
วิธียก รองก้อนทำง่ายและถูก แต่ ... แข็ง + ยาง ดอกbf วิ่ง ถนนปูน แข็งมาก แร็คพวงมาลัย เจ้งเร็ว มาก
ผมเลย ไปต่อก้านโช็ค ด้านล่างเอา บวกความยาวเพิ่ม ที่ด้านล่างของขาโช็ค ครับ ระวังเวลาเชื่อม ต้องใช้ผ้าหล่อน้ำตลอด เดี๋ยวความร้อนเข้าหา ตัวกระบอก
รีโว่ ทำแล้ว นิ่มขึ้น ครับ ขับ 120-140 ปกติ  ลองดู ครับ ประหยัด พอพ้น 1ปี เราก็ไปเปลี่ยนโช็ค ที่ยก 2 นิ้วได้ ที่มียี่ห้อ (ผมก็จะลอง มียี่ห้อเหลืองๆ ว่าใส่แล้ว จะสู้ โตกิโกะ ต่อขายก 2 นิ้วได้ ไหม) หลังรองก้อน สปริงหน้าเดิม ครับ

Tags: