เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Hilux Revo กับชุดแต่ง TRD หล่อๆและบรรยากาศงาน Motor Expo 2015 ครับ  (อ่าน 6630 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_chelsea

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6865
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ป๋อง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่น้องทุกท่าน เป็นที่ทราบกันดีว่าช่วงเวลานี้ก็เป็นช่วงที่คนรักรถทุกท่านรอคอย นั่นก็คืองาน Motor Expo 2015 นั่นเอง ใครใคร่ชมรถก็เดินชมรถไป ส่วนใครชอบดูน้องๆพริตตี้สาวสวย งานนี้ก็ไม่ทำให้ท่านผิดหวัง ปีนี้ค่ายรถยนต์ต่างๆนำรถรุ่นใหม่ๆมาโชว์กันมากมายครับ ผมไปมาวันก่อนคนเยอะมากๆ ไปมาหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่เคยเจอคนเยอะอะไรขนาดนี้ ทั้งๆที่เขาว่ากันว่าปีนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี แต่ดูจากผู้คนที่สนใจจะซื้อรถใหม่ก็มีมากมาย แว่วๆมาว่ายอดจองก็ไม่ได้ขี้เหร่ไปกว่าครั้งก่อนสักเท่าไหร่เลยครับ

สำหรับผมปีนี้ กำลังสนใจรถกระบะจากค่ายโตโยต้า Hilux Revo นั่นเอง วันนี้เลยมาขอเดินชมให้อิ่มอกอิ่มใจสักหน่อย จะได้มีแรงฮึดในการทำงาน เห็นว่ามีโปรโมชั่นดีๆ เพื่องานนี้โดยเฉพาะ  เราไปชมพร้อมๆกันเลยดีกว่าครับ

บรรยากาศของบูธโตโยต้านั้นดูครึกครื้น คนเยอะไม่แพ้ค่ายอื่นๆในงานนี้ มีน้องๆพริตตี้สาวสวยคอยต้อนรับ แจกยิ้มน่ารักๆช่วยดึงดูดให้น่าเข้าไปชมรถยนต์ในบูธยิ่งนัก

Camry Esport สีแดงเดือด จอดเล่นเป็นสง่าอยู่หน้าบูธ มันช่างสวยงามอลังการงานสร้างอะไรอย่างนี้

Corolla Altis Nurburgring รุ่นนี้ไม่ค่อยได้เห็นวิ่งบนถนนสักเท่าไหร่ นานๆจะเห็นสักคัน ผมว่าชุดแต่งและออปชั่นมันน่าสนใจมากๆเลยนะ แต่ราคาก็อัพเพิ่มนิดหน่อย

Toyota 86 ตัวคอนเซปท์ ทำเป็นแบบเปิดประทุน ดูสปอร์ตมากขึ้นกว่าเดิม

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

• *
และมาถึงพระเอกในใจผมวันนี้ครับ Hilux Revo เจ้านี่แหละ เหมาะกับลุคลุยๆอย่างผมที่สุดแล้ว

ทำไมคราวนี้ดูหล่อเหลา ดุดันมากกว่าเดิม

นั่นก็เพราะทางโตโยต้าได้จับชุดแต่ง TRD มาใส่เพิ่มความหล่อ บึกบึน แข็งแรงมากขึ้นกว่าเดิมนั่นเอง ป๊าดด...ถึกใจข้อยหลายเด้อ..!!!

กระจังหน้า TRD สีดำเปิดโล่งๆเห็นตะแกรงลายรังผึ้งกันหินดีดใส่ชัดเจน ดูสปอร์ตมากครับ
กันชนหน้าออกแบบให้มีแถบสีดำๆแปะไว้ด้านล่าง ดูเท่ขึ้นกว่าเดิม
แผ่นสีแดงๆใต้เครื่องนั่นเอาไว้กันกระแทกและช่วยในเรื่องอากาศพลศาสตร์บ้างนิดหน่อย แต่ใส่แล้วมันหล่อมากครับ

โป่งซุ้มล้อสีดำด้าน เสริมเพิ่มต่อจากโป่งเดิมของรถที่ซึ่งก็พอมีมาให้อยู่แล้วในการออกแบบพื้นฐานตัวรถ มีโป่งซุ้มล้อเพิ่มมาก็ดูโหด ดิบ มากกว่าเดิมเข้าไปอีกครับ

สปอร์ตบาร์ รูปทรงเท่ห์ๆ บึกบึน แข็งแรง ถูกติดตั้งมาอย่างแน่นหนา

โลโก้ TRD บนกระจังหน้าครับ

บันไดข้างสีดำ มีโลโก้ TRD สีแดง ดูแข็งแรงดีครับ ชุดแต่ง TRD ทั้งหมดนี้ มูลค่า 48,900 บาท เพียงเท่านี้ก็ปรับเปลี่ยนรูปร่างเจ้า Revo ให้แลดูสปอร์ตบึกบึนเพิ่มมากขึ้น แต่เซลล์บอกว่า พี่จองวันนี้หนูแถมชุดแต่ง TRD ทั้งหมดนี้ฟรีเลยนะคะ โอ้ว...คุณพระคุณเจ้า เอาไงดีเนี่ย โปรโมชั่นดีขนาดนี้ คิดหนัก อยากจะจองซะเลย  เห้อ...

• *
ภายในเท่าที่ดูไม่มีอะไรเพิ่มจากของเดิมนะครับ ชุดแต่ง TRD เซทนี้ มีเฉพาะแค่ภายนอกจ้า

ดูแล้วคันนี้น่าจะเป็นรุ่น Revo Smart cab 2.4 E MT Pre-runner ครับ ห้องโดยสาร กว้างขวาง นั่งสบาย

เข้าไปลองนั่งแล้วก็รู้สึกดี อยากได้มาครอบครองจังเลย

เครื่องเสียงแบบปุ่มกด และระบบปรับอากาศเป็นแบบ อัตโนมือครับ หมุนปรับเองได้ตามใจชอบ

โปรโมชั่นแถมชุดแต่ง TRD ฟรีๆแบบนี้ ทำเอาผมเครียดเลยครับ น้องเซลล์สาวสวยบอกว่า ถ้าพี่ไม่เอาก็ได้นะคะ จะเลือกเป็นโปรโมชั่นเร้าใจ สบายกระเป๋า เลือกดาวน์ต่ำ 26,000 บาท หรือ ผ่อนสบายๆเริ่มต้นเพียง 3,999 บาท หรือเพิ่มมูลค่า Hilux เก่าไปอีก 40,000 บาทก็ได้ค่ะ โปรโมชั่นดีๆแบบนี้ รีบจองนะคะ

จ้า...แม่คุณแม่ขนุนหนัง !!! อยากจองใจจะขาดแล้วววว

น้องเซลล์สาวสวยคงจะเห็นว่าผมชื่นชอบและสนใจ Hilux Revo มาก เลยกระซิบมาว่า ด้านหลังบูธเขามีให้ Test Drive ด้วยนะคะ อ้าว ไม่รอช้าสิครับ ผมจึงไปลงทะเบียนเพื่อทดสอบขับดูซะหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง คันที่ผมทดสอบจะเป็นรุ่น

4 ประตู เกียร์ออโต้ พรีรันเนอร์ แต่สนามทดสอบสั้นมาก วนแค่ในที่จอดรถและลงไปข้างล่างหน่อยนึงเท่านั้นเอง จึงยังไม่ทราบเลยว่าสมรรถนะที่แท้จริงเป็นอย่างไร

พนักงานเขาเลยบอกว่า ถ้าอยากทดสอบแบบจริงๆให้ไปลองที่ Toyota Driving Experience Park ตรงบางนาครับ มีสนามทดสอบทั้ง on road และ off road ว่างๆผมต้องไปลองซะหน่อยแล้ว

• *
พักเรื่อง TRD ไว้ก่อนครับ กิเลสย่อมระงับได้ด้วยการจองซะเลยวันนี้ 555 เหลือบไปเห็นชุดแต่งอลังการงานสร้างอีกแล้วครับ นั่นคือ ชุดแต่ง Hilux Revo Sport Concept งามหยดย้อย แนวสปอร์ตเรซซิ่งตัวจริง

คงถูกใจสายซิ่งไม่น้อย ตกแต่งได้สวยงามจริงๆครับ รูปร่างน่าเอาไปใส่กล่องดันราง ยกหัวฉีดซะหน่อยนะ วิ่งกระจาย สาวกรี๊ดแน่นอน

หล่อมากจริงๆครับคันนี้ ผู้คนสนใจกันอย่างล้นหลาม

ปีนี้คนมาชมงานเยอะมากจริงๆครับ

ปิดท้ายกันด้วยน้องพริตตี้สาวสวยจากค่ายโตโยต้าครับ ผมเห็นมีโปรโมชั่นหลายอย่างในงาน เช่น จองรถโตโยต้าในงาน รับฟรีหมอนรองคอ, เลือกรับสิทธิพิเศษกับ true 4G car wifi, มีลุ้นโชคทอง ของรางวัลต่างๆรวมมูลค่ากว่า 55 ล้านบาท ท่านใดจองและออกรถ ลุ้นทอง มูลค่า 50,000 บาททุกวัน วันละ 10 รางวัลพร้อมลุ้น Hilux Revo 2 คันทุกสัปดาห์

โปรโมชั่นส่งท้ายปีเยอะมากครับ ตัดสินใจกันให้ไวๆ เพราะปีหน้าแว่วๆมาว่าจะเพิ่มภาษีรถยนต์อีกหลายตังค์ ผมคงถอยมาอวดทุกท่านเร็วๆนี้แล้วครับ ผมชอบสีดำมากกว่า ดุๆเท่ๆ เอาไปเปลี่ยนล้อแมกซ์หน่อยนะ เพอร์เฟคเลยครับ แต่แฟนชอบสีขาวมากกว่า สุดท้ายคาดว่าผมคงได้ถอยสีขาวตามคำสั่งผบ.แน่นอน

พบกันใหม่ในรีวิวหน้าครับผม ถ้าถึงวันที่รอคอยแล้วเดี๋ยวจะมารีวิวลูกชายคันใหม่ สวัสดีครับ

ออฟไลน์ sing

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6261
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ซิง
ผมว่ารีโว่มาพร้อมชุดแต่ง TRD ปีนี้สวยจริงๆ ครับ สวยกว่าตัววีโก้อีกครับ จัดอุปกรณ์มาให้เยอะกว่าเดิม โดยเฉพาะกระจังหน้านี้ผมชอบมาก สีดำแดง 
โปรโมชั่นก็ถือว่าดีทีเดียวครับ ฟรีชุดแต่ง TRD มาให้กับรถเลย แต่ดูเหมือนว่าส่วนลดเงินสดจะลดลงไป ต้องเลือกเอาครับ ชอบแบบแต่งมาจากศูนย์เลยหรือจะเอาไปแต่งเอง แล้วเอาส่วนลดเงินสดแทน
ปลายปีนี้ตลาดรถค่อนข้างแข่งขันกันสูงมาก เพราะปีหน้าภาษีปรับขึ้น ผมว่าปีหน้าตลาดรถน่าจะซบเซานะ ต้องรอดูว่าแต่ละค่ายจะมีอะไรมาดึงดูดเงิน

ออฟไลน์ kinggordon

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 176
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: king
รีโว่ตัว sport concept สวยครับ สวยกว่าที่เห็นรูปในเว็บ pantip เยอะเลย ชุดแต่ง TRD ก็หล่อ ถ้าใครซื้อไปแต่งก็จบในเซทเดียว  แต่ถ้าเป็นผม ขอเป็นส่วนลดแล้วเอาไปเปลี่ยนล้ออย่างเดียวก็หล่อระดับพระเอกแล้ว (พริตตี้โตโยต้าสวยแบบสดใส ใช่เลย) ???

ออฟไลน์ l3el1eve

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 133
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ณุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
สวยจัง พริตตี้อ่ะครับ :emo_069: :emo_040:
HILUX REVO 2.4 G  M/T  PRERUNNER  4 DOOR

ออฟไลน์ lay 7875

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7403
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: เลย์
  • นักปราชญ์นอน4 เศรษฐีนอน6 ยาจกนอน8 หมูกับแรดนอนทั้งวัน
ขอบคุณครับ สำหรับสาระดีๆ

ออฟไลน์ buycar

• *
  • สมาชิก ID: 8716
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: บายคาร์
ขอบคุณสำหรับรูปและข้อมูลครับ

Tags: