เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเทสกับอีผุผุ 1.9  (อ่าน 55024 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10495
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: s
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ลองเทสกับอีผุผุ 1.9
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2016, 15:05:30 »
ขับสนุกนะ แต่เห็นรูปทรงแล้วปวดหัว  จะรอ mc ครับ  555:)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tomly305

• สมาชิก ID: 6321
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ต๋อม
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2016, 19:33:49 »
เดือนพฤษภาคม ขึ้นอันดับ1 แล้วนะครับ ต่างประเทศไม่ต้องพูดถึงยอดขายถล่มทลาย คงไม่mc ช่วงนี้แน่นอน
ขอขอบคุณภาพจาก"headlightmag"ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2016, 20:03:08 โดย tomly305 »

ออฟไลน์ ssa

• สมาชิก ID: 10495
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: s
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2016, 10:07:05 »
 :emo_090: แต่ผมรอ ตัว Mc ครับ เพราะโฉมนี้ไม่โดนจริงๆ ฮะ  :emo_051:

ออฟไลน์ Pame

• สมาชิก ID: 9036
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เปรม
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 09 ก.ค. 2016, 10:06:39 »
 :) :) :)

ออฟไลน์ gunanek

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13071
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Gun
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 24 พ.ย. 2016, 09:08:28 »
 C:-)

ออฟไลน์ Toyota1

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8754
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ไฟถอยข้างเดียว ยูโร 4
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2016, 13:45:07 »
หลังจากนิตยสารสวีเดนทำคลิปไม่ผ่านของรีโว้มาทำให้ยอดตัวรวมถึงในไทยด้วย ผมเลยไม่มีเพื่อนบ้านที่มีรีโว้มากนัก รำคาญ 1.9 มันเก่อไปมากเยอะจนอิจฉา บางคนของแรนเจอ์มาเขาไปลองรถกัน 1.9 กิน 2.2 เฉยเลยก็ขำๆในวงสนทนาครับ แอบเสียดายเจ้าไฟหรี่เท่าตูดมดกับไฟถอยติดข้างเดียวเวลาจอดในตลาดไม่มีไฟแล้วต้องเปิดกระจกทุกครั้ง

ออฟไลน์ btwirath

• *
  • สมาชิก ID: 13257
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ิbt
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2016, 10:55:38 »
ผมเป็นอีกคน ที่เข้ามาใน Club เพื่อหาข้อมูลประกอบการซื้อรถกระบะคันต่อไป ตัวผมเองเคยใช้รถ Toyota mighty x ก็เฉยๆครับ เหมือนรถทั่วไป แต่ประทับใจที่สุด เมื่อได้ทดลองขับ isuzu dragon eye 2500 turbo เรียกได้ว่ากดเป็นมา จากนั้น ก็ใช้รถเก๋งมาเรื่อยๆ  แต่ตอนนี้อายุย่างเข้าเลข 4 เลยมองหารถกระบะใหม่ซักคัน เผื่อไปเที่ยวกัน ตอนแรกเล็ง 1.9 bluepower ไว้ และแฟนก็ชอบมาก แต่ตอนที่เล็งไว้ ต้องบอกตามตรงว่าดูข้อมูลในอินเตอร์เน็ต อย่างเดียว ไม่เคยทดลองขับจริง ในใจเกือบ 80% จะจอง d-max แล้วนะครับ แต่ 3-4 วันที่ผ่านมา ผมลาพักร้อนเนื่องจากวันลาเหลือเยอะ ก็เลยถือโอกาสหยุดพักผ่อน แล้วผมก็เลยมีโอกาสไปตระเวน ทดลองขับรถกระบะตามศูนย์ต่างๆ เพื่อประกอลการตัดสินใจ  ผมมองกระบะ เกียร์ ออโต้ไว้ เพราะไม่อยากขับเกียร์ธรรมดา และหลังจากที่ทดลองขับ เทียบกันแล้ว ผมไม่ลังเลที่จะจอง revo เลย เพราะขับสนุกกว่า เกียร์ออโต้ ทำงานได้ดีมาก เทียบกับ 1.9 ผมว่าเกียร์ออโต้ทำได้ไม่ดีเลย

• ชื่อเล่น: ไฟถอยข้างเดียว ยูโร 4
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2016, 20:30:29 »
ต่างจากผมที่ออกรถให้พ่อตามีความรู้สึกว่า 1.9 ดีกว่าทุกด้าน ทั้งความประหยัด ความสวย การบำรุงรักษา การเสียภาษีตอบโจทย์มากกว่ากัน ยิ่งเห็นไฟหรี่ไฟถอยยิ่งช้ำใจ ขับกลับโคราชทั้งนั่งทั้งขับก็ไม่เมารถเหมือน 2.4 เรา ที่เห็นได้ชัดคือเติมน้ำมันผิดกันเห็นๆในการจ่ายเงิน อีกอย่าง 1.9 เครื่องเงียบกว่า 2.4 ของเรามาก เสียดายความรู้สึกแต่ต้องทนใช้ ยิ่งขับไปเจอรถที่เปิดไฟหรี่ให้ยิ่งอาย ตอนนี้เปลี่ยนเป็นหลอดแอลอีดีแล้วค่อยดีหน่อย แต่ไฟถอยติดข้างเดียวเวลาถอยทีรถหลังไม่ค่อยเห็น อันนี้รับไม่ได้ที่สุด

ออฟไลน์ jugmax0000

• *
  • สมาชิก ID: 6817
  • จังหวัด: ชัยภูมิ
  • ชื่อเล่น: แมด
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2016, 21:48:33 »
 ;) ;) ;)

ออฟไลน์ phgeng

• *
  • สมาชิก ID: 13562
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 12:37:29 »
 เข้าไปคลับดีแมค  เขาไปลองกันบอกสู้รีโวไม่ได้เลย เรื่องการใช้งานนะ กำลังเครื่องนะ
 เรื่องประหยัด ถ้าวิ่งพอๆกัน ดีแมค 1.9 ประหยัดกว่า นิดหน่อย แต่ถ้าบรรทุกหนักๆ
 รีโวได้เปรียบ  ก็ลองดูเอาครับ  เรื่องสวยภายนอกดีแมคดูดีจริง  แต่ภายในวัสดุห่วยอ่ะ ผมไม่ค่อยชอบเลย  แต่ก็อยากได้นะ ดีแมค  แต่ถ้ารีโว ลดเยอะ คงไปรีโว่

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 15:41:44 »
เข้าไปคลับดีแมค  เขาไปลองกันบอกสู้รีโวไม่ได้เลย เรื่องการใช้งานนะ กำลังเครื่องนะ
 เรื่องประหยัด ถ้าวิ่งพอๆกัน ดีแมค 1.9 ประหยัดกว่า นิดหน่อย แต่ถ้าบรรทุกหนักๆ
 รีโวได้เปรียบ  ก็ลองดูเอาครับ  เรื่องสวยภายนอกดีแมคดูดีจริง  แต่ภายในวัสดุห่วยอ่ะ ผมไม่ค่อยชอบเลย  แต่ก็อยากได้นะ ดีแมค  แต่ถ้ารีโว ลดเยอะ คงไปรีโว่
2.4 บรรทุกยิ่งกินกว่า 1.9 อีกครับ
ภายในผมไม่ทราบแต่จอเครื่องเล่นเหมือนแท๊บเล็ตจีนอันนี้รับไม่ได้เลย
ส่วนที่ลองกันไฟแดงถ้าช่วงไม่เกิน 500 เมตร 1.9 สู้ไม่ได้ แต่ถ้ายาว 1 กม.ขึ้นไป 1.9 กัดไม่ปล่อยเลย วิ่งเรื่อยๆวิ่งในเมืองนอกเมืองหรือจะบรรทุก 1.9 กินขาดเรื่องเสียงเรื่องภาษีเรื่องการบำรุงรักษาต่างกันเยอะมาก สรุปว่า 2.4 กับ 1.9 เขาทำมาตอบโจทย์มากกว่ากันและในด้านการตลาดและการดูแลลูกค้าที่มีคุณภาพกว่ากัน เด็กม.ปลายเด็กมหาลัยเจ้าของโรงงานหรือใครทุกอายุชั่งวัยช่วงอาชีพตอนนี้ 1.9 ทั้งนั้นแต่งแรงแต่งสวยอันนี้จะเป็นการวางรากฐานไปอีกนาน แต่รถเราไฟหรี่เดย์ไลท์ ไฟถอยติดข้างเดียว เครื่องดังโบราณรองรับยูโร 4ปี56 ไม่สวย แถมแต่งไม่ขึ้นอีกต่างหาก ลองเปิดใจดูครับว่าจริไหม ส่วนตัวผมซื้อให้พ่อตาถือว่าดีกว่าทุกด้านครับ

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 21:11:17 »
2.4 บรรทุกยิ่งกินกว่า 1.9 อีกครับ
ภายในผมไม่ทราบแต่จอเครื่องเล่นเหมือนแท๊บเล็ตจีนอันนี้รับไม่ได้เลย
ส่วนที่ลองกันไฟแดงถ้าช่วงไม่เกิน 500 เมตร 1.9 สู้ไม่ได้ แต่ถ้ายาว 1 กม.ขึ้นไป 1.9 กัดไม่ปล่อยเลย วิ่งเรื่อยๆวิ่งในเมืองนอกเมืองหรือจะบรรทุก 1.9 กินขาดเรื่องเสียงเรื่องภาษีเรื่องการบำรุงรักษาต่างกันเยอะมาก สรุปว่า 2.4 กับ 1.9 เขาทำมาตอบโจทย์มากกว่ากันและในด้านการตลาดและการดูแลลูกค้าที่มีคุณภาพกว่ากัน เด็กม.ปลายเด็กมหาลัยเจ้าของโรงงานหรือใครทุกอายุชั่งวัยช่วงอาชีพตอนนี้ 1.9 ทั้งนั้นแต่งแรงแต่งสวยอันนี้จะเป็นการวางรากฐานไปอีกนาน แต่รถเราไฟหรี่เดย์ไลท์ ไฟถอยติดข้างเดียว เครื่องดังโบราณรองรับยูโร 4ปี56 ไม่สวย แถมแต่งไม่ขึ้นอีกต่างหาก ลองเปิดใจดูครับว่าจริไหม ส่วนตัวผมซื้อให้พ่อตาถือว่าดีกว่าทุกด้านครับ
  เรื่องสวย ผมก็บอกไปแล้วว่าดีแมคนะ แ่ภายในห่วยจริง  แต่เรื่องแรงผมไม่รู้ครับ ลองเข้าไปคลับดีแมคดู  แล้วจะรู้ครับ  ต้นไม่ได้กินรีโวครับ   ส่วนที่คุณไปลอง ไม่รู้ไปเจอพวกดันรางหรือป่าว

ผมจะไปจองดีแมค 1.9 อยู่นะ เพราะหน้าตากับเรื่องการดูแลรักษานี่แหละครับ  แต่ติดที่มันแทบไม่ให้อะไรเลย แล้วภายในตัวล่างๆห่วยจริงๆครับ  เลยถอยไปดูไทรทันอยู่ ส่วนรีโว ตามที่บอกไปครับ ถ้าส่วนลดเยอะๆ ก็น่าสน งงกับจอเหมือนกัน +555

ส่วนเรื่องเครื่อง อิซูซุเขาพัฒนาไปไกล แต่โตต้าล้าหลัง อันนี้ผมไม่รู้ครับ
 แต่ผมคิดว่า โตต้า เขาเข้าใจตลาดครับ ว่าไม่จำเป็นต้องไป ยูโร 5-6 ก็ขายได้

แต่ ซุ ทำเครื่องออกมาเล็กกว่าชาวบ้าน  เขาต้องพิสูจน์หลายๆด้านครับ
 จริงทำให้ต้องขอ มาตราฐานต่างๆ มาการันตีครับ  (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

มาถึงตอนนี้ตัวเลือกผม มี ดีแมค ไทรทัน รีโว  เรียงตามลำดับเลย (แต่อาจไปไทนทัน เมียชอบดีแมค แต่ก็รับไทรทันได้ แต่ยี้รีโว 555)

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 10:11:15 »
 มาต่ออีกหน่อยครับ  รถที่ดีอาจไม่ใช่รถที่คุ้มค่าก็ได้นะครับ  อย่าเสียใจไปครับ
 ผมค้าขายครับ เท่าที่สังเกตุนะครับ  รถส่งของบริษัทเอกชน เดี๋ยวนี้ เปลี่ยนรีโวทั้งนั้น  บริษัทที่ผมส่งประจำ  นิ่ม.....  โละดีแ...ออก ไม่รู้ว่าเพราะอะไร  ถามคนขับเขา เขาบอกรีโวแรงกว่า ดีแ... 2.5 เยอะครับ วิ่งในเมืองออกตัวคล่องแคลวกว่า วิ่งทำเวลาได้  บางครั้งความประหยัดอย่างเดียวก็ไม่ตอบโจทย์นะครับ 
  อีกเรื่องครับ เสียงดีแมคเดินเบาเงียบจริงครับ แต่วิ่งเกิน 100 มาทุกเสียงครับ
  เรื่องเก็บเสียง อันนี้รีโวเหนือกว่าเยอะครับ
  ทุกคันมันมีข้อดี ข้อด้อยต่างกันนะครับ
 ข้อดีของรีโวสำหรับผมเลยคือ ส่วนลด +5555

ออฟไลน์ storm_12345

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5708
  • จังหวัด: Chanthaburi
  • ชื่อเล่น: ทิดหนู
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 16:15:04 »
เท่าที่ผมเจอคนใช้อีซูซุนะครับ รวมทั้งรุ่น1.9 ก้อเหมือนกัน เห็นบ่นว่าอึดทั้งนั้น

สาวกอีซูซุแถวบ้านผม เปลี่ยนมาออกรีโว่กันทั้งบางครับ

ส่วนผมใช้ 2.8AT ตัวท็อปอยู่ Happy มากครับ ปล.คันก่อนเป็นวีโก้3.0พ่วงกล่อง ยังสู้2.8หรือ2.4 ไม่ได้เลยครับ  :emo_020:

ออฟไลน์ gus99

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3272
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: gus99
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 22:28:13 »
ผมไม่ได้อวยนะครับตอนนี้ผมใช้ดีแม็ก4 ประตูเกียร์ ออโต็ ตัวท๊อป อยู่ ต้นมันอืดไปหน่อยจริงถ้าเทียบกับรีโว่ แต่ก็อย่างว่าละครับมันเซ็ตมาต่างกันรีโว่ตีนต้น ดีแม็กตีนปลายมันก็มาอย่างนี้แต่ไหนแต่ไรแต่ถ้าถามผม เล่นไปเถอะครับ2 ค่ายนี้มันเป็นรถตลาด ชอบแบบไหนก็จัดไปครับ ไอ้ตัวผมนะชอบไทรทรันแต่ติดที่บ้านเมียชอบอีซุซุก็เลย ช่างมันแต่ตอนนี้ผมขับชินก็โอเค แต่เห็นน้องมันไปใส่ คันเร่งไฟฟ้ามาก็โอเลยนะมาไวดีแต่ไม่อยากทำเดี๋ยวหมดประกันศูนย์ เอาที่ตัวเองชอบนะครับ

Tags: