เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเด้ง โยนตัวของช่วงล่าง  (อ่าน 28523 ครั้ง)

ออฟไลน์ veee

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 127
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: vee
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: อาการเด้ง โยนตัวของช่วงล่าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ม.ค. 2016, 09:29:13 »
ตอบแบบไม่ค่อยรู้นะครับ
 - ใส่กันโคลงเวลาเกิดอุบัติเหตุมันจะดึงกันหรือเปล่า   อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่ใส่ค้ำต่าง ๆ น่าจะมีผลนะครับ

ส่วนแหนบแผ่นสาม ในตัวยกสูง คือแผ่นตรงกลางเลยครับ  และแต่งแหนบบรรทุก เห็นเขาถอดไปเข้าเครื่องงับ ๆ น่าจะทำให้ระยะห่างของแหนบบรรทุกห่างจากชุดแหนบสปริงนะ

ค่าทำแหนบไม่กี่ร้อยบาทครับ  ที่หลายบาทคือชุดกันโคลงท้าย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Kungd4d

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1961
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Kung
  • รัก D4D
Re: อาการเด้ง โยนตัวของช่วงล่าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 ม.ค. 2016, 09:57:49 »
ตอบแบบไม่ค่อยรู้นะครับ
 - ใส่กันโคลงเวลาเกิดอุบัติเหตุมันจะดึงกันหรือเปล่า   อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่ใส่ค้ำต่าง ๆ น่าจะมีผลนะครับ

ส่วนแหนบแผ่นสาม ในตัวยกสูง คือแผ่นตรงกลางเลยครับ  และแต่งแหนบบรรทุก เห็นเขาถอดไปเข้าเครื่องงับ ๆ น่าจะทำให้ระยะห่างของแหนบบรรทุกห่างจากชุดแหนบสปริงนะ

ค่าทำแหนบไม่กี่ร้อยบาทครับ  ที่หลายบาทคือชุดกันโคลงท้าย

C:-) C:-) ขอบคุณมากครับผม  C:-) C:-)
HILUX REVO 2.4 E  M/T  4X4  4 DOOR

ออฟไลน์ Tak

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10848
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตั๊ก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 พ.ค. 2016, 11:44:39 »
 O0 :emo_090: :emo_090:
C:-) C:-) ของผมเติมเท่ากันทั้ง 4 ล้อ คือ 29 ปอนด์ ผมว่าโอเคแล้วสำหรับผม รุ่น 2.4E 4X4 Dcab ช่วงล่างยังไม่ได้ปรับแต่งครับ  C:-) C:-)

ออฟไลน์ Toyota1

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8754
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ไฟถอยข้างเดียว ยูโร 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2016, 11:55:43 »
ลูกชายผมชอบมานั่งแทนผบ.เสมอเขาว่านั่งหลังแล้วปวดหัว

ออฟไลน์ Yuth_Klong4

• RCT.092
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9001
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ยุทธ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2016, 09:53:44 »
 :emo_023: ใครใช้ Revo ตอนนี้คงต้องทำใจแล้วหละครับ เท่าที่อ่านมาจากเพื่อนสมาชิก และประสบการณ์โดยตรง จากที่ออก 2.4G Prerunner มา ก็มีประมาณว่า
1) รถจะกระเด้งมาก
2) ไฟถอยหลังมีข้างเดียว
3) Remote central lock เปิด/ปิด ไม่มีเสียงเตือน
4) ลมเข้ากระจกหูช้าง เวลาวิ่งความเร็ว >100
5) เกียร์ Auto เวลาเข้าเกียร์ D เมื่อออกตัว จะมีเสียงดังกึกๆ เหมือนขัดกัน
ุ6) Navigator ใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
ุปัญหา หลักๆ ก็น่าจะมีอยู่ประมาณนี้ ที่ทุกคนต้องเจอ  :-[

ส่วนข้อดี ก็มีบ้างเช่น
1) เครื่องแรง แค่แตะๆคันเร่ง รถก็พุ่ง (แต่อันตรายมาก สำหรับคนเท้าหนัก)
2) การยึดเกาะถนนดี ไม่โครง ไม่ส่าย เมื่อเข้าโค้งหนักๆ วิ่ง 140 ทางตรง ยังนิ่ง ไม่แกว่ง
3) เบรค มั่นใจได้ 99%
นึกข้อดี ได้แค่นี้  :emo_069:

ออฟไลน์ ยุทธชัย

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11279
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แบงก์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2016, 16:16:00 »
 ของผมก็เด้งครับ โดยเฉพาะถนนช่วงที่เป็นคอนกรีต เด้งสุดๆไปเลย ช่วงที่เป็นยางมะตอยไม่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Black shark

• RCT.013
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5063
  • พลังน้ำใจ : 6
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2016, 19:55:27 »
ถนนราดยางเรียบๆจะนุ่ม ถ้าขับเร็วจะรู้สึกโคลงๆย้วยๆหน่อยนึงพอทนใช้ช่วงล่างเดิมไปก่อนได้ แต่เจอถนนปะหรือถนนคอนกรีต หลังดีดน้องๆม้าเลยครับถ้าขับเร็ว  O0 (แต่ถ้าต้องขับบนถนนคอนกรีตเป็นประจำ ก็คงต้องหาทางเซ็ตช่วงล่างใหม่ละครับ อึดอัดพอสมควร) :-\

ออฟไลน์ nithit1

• สมาชิก ID: 9470
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: นิธิศ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2016, 19:43:15 »
 จากที่หลายๆคนเจอปัญหาการใช้ revo smart cab prerunner หรือ double cab prerunner ที่มีอาการแข็งและดีดตัวของแหนบหลัง....ผมก้อคนนึงครับ...จากที่ออกรถมา 2 เดือนแรกที่ขับมาก้อเริ่มรู้ปัญหาเหมือนหลายๆท่านที่เจอกัน....เนื่องจากวันเสาร์นี้ผมจะเดินทางไปอำนาจเจริญ....เลยเอารถมาให้ร้านช่างกบ(เอ็ม จี การยาง)ช่างที่มีสพการณ์มากว่า 20 ปีเช็คตั้งศูนย์ล้อ...วันแรกที่ออกรถมาก้อเป็นแล้ว...ล้อหน้าตรงแต่พวงมาลัยเอียงซ้ายนิดนึงเข้าศูนย์เช็ค 1000 km หรือ 1 เดือนแลกเลยไม่ได้แจ้งทางศูนย์....เสียตังทำข้างนอกสบายใจกว่าจบแน่นอน....ไม่รู้ว่าเขาส่งมอบรถกันยังไง...มาตรฐานแต่ละที่คงไม่เท่ากัน....มีแอ่บบ่นนิดหน่อย...เข้าเรื่องเลยครับ....ผมเลยให้ช่างกบเช็คตั้งศูนย์ใหม่...เลยสอบถามเขาว่าปัญหาเรื่องแหนบหลังเป็นไงบ้าง....ช่างกบบอกว่าเป็นปัญหาของ revo ตรงเลยได้แก้ไขไปหลายคันแล้ว.....สรุปผมเลยยอมเสียเวลาให้ช่างกบทำทีเดียวจะได้จบเป็นเรื่องๆไป.....สรุปหลังจากที่แก้ไขแหนบหลังแล้วได้ผล 100% (ไม่ได้ดัดแหนบ)จากของเดิมที่เคยมีอาการต่างๆจบไปเลยครับกับปัญหาตรงนั้น......อาการที่ได้มานุ่มนวลใกล้เคียงกันกับช่วงหน้ารถแล้วครับ........ส่วนเรื่องความนืบนื่ดนิ่งต่างๆ....คงต้องลงไปที่โช้คครับ.....แต่ตรงนี้เป็นการแก้ปัญหาของแหนบที่เห็นผล 100% ผมกล้าพูดได้เลยครับ.....(ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านน๊ะครับ) แต่อย่างน้อยก้อเป็นอีกช่องทางเลือกโดยที่เพื่อนๆสมาชิกจะได้ไม่หลงทาง...กับการแก้ปัญหาของแหนบ revo....เป็นการลงทุนที่น้อยแต่ได้ผล 100% กับ(แหนบมหาภัยและช่วงล่างใหม่จาก revo)......ตรงนี้ผมยังใช้โช้คเดิมและสปิงเดิมทั้ง 4 ตัวครับ......ความพึงพอใจอยู่ในระดับที่ดีมากๆเลย.....ทีนี้ใน่ส่วนที่เหลือถ้าต้องการเพิ่มอะไรก้อไปหาใส่เอาครับ...ตามกำลังความพอใจของแต่ละคน....เพราะที่ร้านเขาไม่ได้ขายของพวกนี้ครับ........ต้องการรายละเอี่ยดเพิ่มเติมหรือพิกัดสอบถามได้ครับ line id nithit หรือด้านล่างสอบถามกันเองเลยครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2016, 19:24:47 »
พรุ่งนี้เริ่มเดินทางไปอำนาจเจริญ.....มีเพื่อนร่วมเดินทาง 3 ท่านพร้อมบรรทุกของที่มีน้ำหนักร่วม 200 kg หลังจากแก้ไขแหนบแล้ว.....จะมาลงแจ้งเรื่องการใช้งานแบบมีน้ำหนักบรรทุกครับ...

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2016, 21:41:20 »
ขอสรุปการใช้งานแบบบรรทุกสิ่งของ.....หลังจากแก้ไขแหนบแล้ว.....ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น.....ยังสามารถบรรทุกสิ่งของได้ปกติ.....(อาจจะมีความนุ่มขึ้นมาบ้างเมื่อมีสิ่งของบรรทุก)......เส้นทางชลบุรีอำนาจเจริญ...สระแก้ว-บุรีรัมย์....ยโสธร 600 กว่ากิโลเมตร....ขอจบรีวิวการแก้ไขอาการแหนบแข็งและดีดตัวของ revo เท่านี้ครับ....ปล พอจะเป็นประโยชน์หรืออีกทางเลือกกับเพื่อนสมาชิกบ้างครับ.....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ton@pamok

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6010
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2016, 15:35:24 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Thaweep

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7453
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วีป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2016, 20:31:45 »
มันก็นิ่มบ้าง กระโดดบ้าง ตามสภาพถนนกันไป
ผมก็เป็น ตัวเหวี่ยงเลยบางที  แต่ข้อดีมันก็เยอะอยู่
เข้าโค้งหนึบดี ชอบตรงนี้หละ..

ออฟไลน์ Pame

• สมาชิก ID: 9036
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เปรม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 ก.ค. 2016, 10:12:24 »
อาการรถผมตอนนี้มันกึ่งแข็งกึ่งย้วยครับไม่รู้จะอธิบายยังไง. อยากจัดโช้คใหม่มากๆ :-\

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 ก.ค. 2016, 16:58:28 »
อีกคัน  REVO 2.8G AT DOUBLE CAB PRERUNNER 4x2 แก้อาการแข็งดีดตัวของแหนบ.....จากที่เจ้าของไปแก้ไขมาหลายที่แต่ไม่จบ...ทั้งเปลี่ยนโช้คสปริงและแหนบมา.....สุดท้ายกลับมาใส่ของเดิมเข้าไปและแก้ไขที่แหนบจบสมบูรณ์ครับ.....สอบถามรายละเอี่ยดเพิ่มเติมได้ครับ line nithit

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ก.ค. 2016, 15:47:55 »
เพื่อนๆสมาชิก revoclubthailand อีก 2 คันเข้ามาแก้ไขปัญหาแหนบ....คันสีขาวอยู่พัทยา.....ออกรถมา 10 กว่าวันก้อมีการแก้ไขเรื่องแหนบแล้ว....ทำมาหลายที่แต่ไม่จบ.......ส่วนอีกคันมาจากปทุมธานี.....คันนี้ได้เปลี่ยนโช้คและใส่โตงเตงมา.......เพื่อนๆสมาชิกท่านใดมีข้อสงสัยอะไร LINE nithit มาได้ครับ......อย่างน้อยกระทู้นี้คงได้ประโยชน์และเป็นอีก 1 ทางเลือกของเพื่อนๆสมาชิกครับ....ขอบคุณครับ

:emo_040:

Tags: