เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง .เสาอากาศวิทยุหลุดหายกันนะครับ  (อ่าน 6848 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ่าวูบ

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 20416
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อิงค์
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ระวัง .เสาอากาศวิทยุหลุดหายกันนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ส.ค. 2019, 13:26:30 »
แนะนำครับ
ใช้สีน้ำมัน นิดเดียวพอครับ 
ย้ำว่านิดเดียว ขนาดหยดเล็กหัวไม้ขีด

ทาที่เกลียวเสา  เกลียวตัวผู้ที่เสา 
ใช้ไม้ขีดจุ่มสีน้ำมัน  ขนาดหยดเล็กกว่าหัวไม้ขีด
แต้มครั้งเดียว  โคนๆ เกลียวนะครับ 
แล้วหมุนเสาอากาศเข้าจนสุด
พอสีแห้ง  จะไม่เลื่อนหลุดเอง
แต่ใช้มือบิดแรงๆ จะออก

อย่าแต้มทั้งเกลียวนะครับ เสาอากาศจะรับสัญญาณไม่ได้
ปล. ระวังสี หยดใส่หลังคา  ป้องกันไว้ก่อนจะดี

สีแต้มที่เกลียวจะใช้กันคลายของน๊อต ได้ทุกงานครับ
ปรับใช้ตามเหมาะสม

ถ้าสะดวก แนะนำให้ใช้น้ำยากันคลายแทน จะหมุนถอดง่ายกว่า
ขอบคุณครับ ดีมากเลย มันคล้ายๆกับน้ำยากันคลายเลยเนอะ :D

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

Tags: