เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับรถกระบะ Toyota Revo ครับ  (อ่าน 1819 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumjumpol

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13135
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: จุมพล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  ผมและแฟนผมกำลังมองหารถสำหรับบรรทุกเป็นหลักและพาไปลุยได้บ้างบางครั้งครับ หลักจากคุยกันอยู่นาน เห็นตรงกันว่าสนใจ Toyota Revo  เพราะชอบที่รูปทรงกับสีรถที่ตอบโจทย์ครับ แต่ขอสอบถามเกี่ยวกับ Toyota Revo หน่อยครับ เกี่ยวการใช้งานของรถดีหรือเปล่าถ้าเทียบกับรถกระบะยี่ห้ออื่นที่ราคาเท่าๆกัน รบกวนขอประสบการณ์จากผู้ใช้จริงหน่อยคร้าบ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Oak

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13123
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๊ก
Re: สอบถามเกี่ยวกับรถกระบะ Toyota Revo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2016, 15:22:23 »
อยู่ที่ใจนะครับการใช้งานก็คงคล้ายๆกันในเรื่องขนของ

ออฟไลน์ coke66

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13216
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Coke
Re: สอบถามเกี่ยวกับรถกระบะ Toyota Revo ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2016, 12:29:24 »
เข้ามารอคำตอบ แต่ผมเคยทดลองขับแล้ว รู้สึกชอบเหมือนกันครับ ขับง่าย ไม่เหวี่ยง แต่ตอนนี้ก็กำลังหาข้อมูลเยอะๆ จากผู้ใช้จริงอยู่เหมือนกันครับ  8)

ออฟไลน์ ball357

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13217
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ball
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2016, 12:35:00 »
สำหรับการใช้งาน รีโว่ก็มีรุ่นกระบะยกสูงครับ ด้วยความที่ยกสูงนี่แหละเลยทำให้รูปลักษณ์ดูดี ดูน่าสนใจ ผู้หญิงหลายคนชอบครับ และเพราะว่ายกสูงจึงมีข้อดีตรงที่ทำให้เห็นทัศนวิสัยกว้างไกลครับ ปกติแฟนจขกทเคยขับกระบะมาก่อนหรือไม่ครับ ถ้าไม่เคยแล้วมาถูกใจตัวนี้ก็ถือว่าตอบโจทย์อยู่นะครับ เครื่องแรงแต่ช่วงล่างขับแล้วนิ่มใช้ได้เลยครับ :emo_051:

ออฟไลน์ ก๊อฟ(ขายโตโยต้า-รับเทิร์น)

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13199
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Gob
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2016, 10:14:45 »
ช่วงล่างหนึบดีครับ
แก้ไขไหม่ จากตัววีโก้ คัดซี หนา ขึ้น
แนะนำรีโว่ เลย ครับ
ผมเปนเซล ขับมาทุกตัวแล้ว เปนเซล มาหลายที่แล้วครับ
รีโว่ตอบโจทย์ได้ดี

ปรึกษา สอบถาม 0982565091

ออฟไลน์ itty

• *
  • สมาชิก ID: 13436
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2016, 16:52:38 »
ใช้ดีครับ สูงมุมมองกว้างดี แต่ของผมเกียร์ออโต้ จะหงุดหงิดนิดนึง ตอนออกตัวเวลาติดไฟแดงหรือว่าเบรค เหมือนต้องรอรอบ จะอืดๆมาก ลองใช้โหมด power ก็ช่วยได้ไม่เยอะ ท่านใดมีวิธีแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ Kungd4d

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1961
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Kung
  • รัก D4D
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2016, 18:24:34 »
 C:-) C:-) สำหรับผม ผมว่าโอเคเลย ไม่ว่าจะเรื่องกำลังเครื่อง ระบบช่วงล่างที่ดีกว่าเดิมมาก รวมๆแล้วชอบมาก ของผม 2.4E 4X4 ครับ   C:-) C:-)
HILUX REVO 2.4 E  M/T  4X4  4 DOOR

ออฟไลน์ (ต้อง)ขายโตโยต้า

• **
  • สมาชิก ID: 12903
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วิรัตน์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ม.ค. 2017, 16:34:21 »
Tel.   :  097-9183929
LINE  :  wiratninpes
     (  น้องต้อง  )
โตโยต้า เทพารักษ์

ออฟไลน์ JIB

• *
  • สมาชิก ID: 13508
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: JIB
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ม.ค. 2017, 15:54:14 »
ดีค่ะ

ออนไลน์ อาเม้ง ไททรัค

• **
  • สมาชิก ID: 13521
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: อาเม้ง ไททรัค
  • ว่างมะปายเที่ยวกัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ม.ค. 2017, 09:40:59 »
รีโว่ ตัวแค๊ปตอบโจทย์ของพี่คับ บรรทุกได้พาเที่ยวได้ ประหยัดน้ำมันดีคับ ช่วงล่างไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเลยคับ C:-)

Tags: