เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
NexenTire Toyota Hilux Revo
siamultimate_2N
carmana_Nov

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

TRK Speed NVyangyont V-Shop
-->
LockTech
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการหลายอย่างแล้วตอนนี้รอเคลม  (อ่าน 5322 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiwanit

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5952
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: phuket
  • ชื่อเล่น: บูลย์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  ยางหูช้างซ้ายขวา
แหนบหลังซ้าย
รอสั่งอะไหล่เคลม หลังปีใหม่
เรื่องเพลาหลัง กระตุก ยังรออาการ เพื่อนๆๆมีใครเปลี่ยนอะไรบ้างแล้วหายไม่หาย ขอความเห็นหน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ton@pamok

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6010
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: ต้น
Re: อาการหลายอย่างแล้วตอนนี้รอเคลม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2016, 22:59:52 »
ของผมเคลมมาแล้วครับ หูช้าง เพลากลาง แหนบ กระจกมองข้าง หลังจากเคลมแหนบแล้วอาการกระตุกลดลงจนบางครั้งแทบไม่เกิดเลย ก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ hujiha

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3836
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: อั๋น
Re: อาการหลายอย่างแล้วตอนนี้รอเคลม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2016, 10:53:42 »
ของผมเคลมเบาะฝั่งคนขับ รอว่างเข้าไปเปลี่ยน
เคลมเทอร์โบ หอน รอทางศูนย์ตอบกลับ
วิ่งไปแล้วหมื่นนิดๆ มีควันดำ รอดูอาการอีกที ถ้าไม่หายคงต้องแจ้ง

O0 

ออฟไลน์ gsf

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7995
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: ก๊อบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2016, 09:19:27 »
 สอบถามเพิ่มเติมครับ อาการเทอร์โบหอนนี่เป็นยังไงครับ :-\ :-\

ออฟไลน์ เอกสิทธิ์

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2648
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2016, 12:57:26 »
รถปีอะไรครับ ออกมาเมื่อไร วิ่งกี่ กม.แล้ว  :emo_103:

ออฟไลน์ wiwanit

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5952
  • จังหวัด: phuket
  • ชื่อเล่น: บูลย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ม.ค. 2017, 08:50:47 »
นัดเข้ามาเคลม วันที่ 09/01/60  หูช้าง กับแหนบ หลังซ้าย
อยากให้อาการ กระตุกของเฟืองท้ายหาย ต้องแจ้งทางศูนย์ แบบไหนดีครับเพื่อนๆๆ ขอบคุณครับ

ของผมรถรุ่น 4*4 2.8 G autoครับ วิ่งมาแล้ว 20000
 อาการเป็นตั้งแต่ป้ายแดง ที่กระตุกครับ

ออฟไลน์ คนรักรถซิ่ง

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 14412
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: บอออสอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มี.ค. 2017, 22:14:13 »
รถผมเทอร๋โบรั่วรอบที่2แล้วครับ
รอบแรกศูนย์เคลมให้เรียบร้อย รอบสอ

รถผมเทอร์โบรั่วรอบ2แล้วครับ ไม่รู้ว่าเปนเพราะอะไร ช่างที่ศูนย์TOYOTA ริช บอกที่ญี่ปุ่นกำลังวิจัยเรื่องเทอร์โบว่ามันเกิดจากอะไรถ้าไม่รั่วก่อหอนคับ ไม่ทราบว่าคันอื่นเปนเหมือนผมไหมคับรอบแรกศูนย์เคลมให้ไปรับรถกลับมายังไม่ถึงบ้านรถมีอาการเดิมสรุปรั่วรอบสองต้องซ่อมเองตอนนี้รอเทอร์โบอยู่คับ รีโว้2.4หัวเดี่ยวคับ

ออฟไลน์ feiw125i

• สมาชิก ID: 62
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: feiw
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มี.ค. 2017, 10:59:26 »
เทอร์โบหอน นี่หอนตอนไหนครับ ของผม ก็ได้ยิน ตอนที่กรอๆคันเร่ง และตอน ถอนคันเร่งแล้วมีเสียง ฟี้ววว  เหมือนเสียงลม  โบอ๊อฟวาล์ว ไม่รู้ปกติ หรือเปล่า  รถวิ่ง2หมื่นโล  จำได้ว่าตอนออกมาแรกๆมันไม่ดังนะครับ  หรือว่าไม่ได้สังเกตุ ครับ

ออฟไลน์ boy9950

• RCT.255
  • *
  • สมาชิก ID: 10608
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2017, 04:56:31 »
รอเคลมเทอร์โบหอนเหมือนกันครับ รถปี 16 O0

ออฟไลน์ KG-6939BKK

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14395
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: นิ๊งหน่อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2017, 20:43:30 »
รอเก็บข้อมูลคัฟ
•~สัญญาณอาจไปไม่ใกล..แต่สัญญาณใจเต็มเปรี่ยม นะคัฟ~•

ออฟไลน์ toyota.twn

• *
  • สมาชิก ID: 14894
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ชาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2017, 18:59:36 »
 O:-)

ออฟไลน์ เปา

• สมาชิก ID: 3920
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: เปา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ค. 2017, 13:44:10 »
สอบถามเพิ่มเติมครับ อาการเทอร์โบหอนนี่เป็นยังไงครับ :-\ :-\

น้าเบาะฝั่งคนขับไปไรครับ

ออฟไลน์ gsf

• สมาชิก ID: 7995
  • ชื่อเล่น: ก๊อบ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2017, 12:03:00 »
ผมเครมไปแล้ว 1.รายการ จานเบรคคต ตอนแรกจะเจียรให้ ผมขอเคลมเลยดีกว่า โตโยต้าก็เคลมให้ครับ แต่เบาะฝั่งซ้ายมีสีออกเป็นเหลืองๆดวงๆ เค้าไม่เคลมให้ครับ :blank: :blank:

ออฟไลน์ จิราพร

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15315
  • ชื่อเล่น: โต๊ะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2017, 12:01:24 »
สอบถามคะรีโว่ป้ายแดง2อาทิตย์สตาร์ทแล้วมีเสียงดังวี๊ๆๆก้องๆเหมือนหวูดรถไฟ ฟังแล้วแสบแก้วหู เสียงนี้คืออะไรคะ กังวลมากๆคะ ใช่เสียงเทอโบมั้ยคะ  ขอผู้รู้แนะนำคะ :blank: :blank:

ออฟไลน์ jurairat0359@hotmail.com

• *
  • สมาชิก ID: 15373
  • จังหวัด: สมุทรปรากร
  • ชื่อเล่น: หยก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 18:02:38 »
 :(

Tags: