เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความต่าง 5เกียร์กับ 6เกียร์ ครับ  (อ่าน 453 ครั้ง)

ออฟไลน์ freelanceboy

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13558
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอย
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  รบกวนถามผู้ที่มีโอกาสได้ขับ เกียร์ทั้ง2แบบ ว่าRevo 2.4เกียร์ธรรมดา 5สปีด กับ 6สปีด..ขับดีต่างกันเยอะไหมครับ...(ด้านอัตราเร่ง  การประหยัดน้ำมัน อะไรประมาณนี้ครับ)เพราะ เล็งSmartCab ตัวเตี้ยไว้ แต่ไม่มี 6Speed...ถ้าไม่ต่างกันมาก จะได้ เลือกตัวเตี้ย เพราะ น่าจะเหมาะกว่า...รบกวนด้วยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ non_toyota

• *
  • สมาชิก ID: 13585
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: นนท์
Re: สอบถามความต่าง 5เกียร์กับ 6เกียร์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2017, 11:47:11 »
เกียร์ 6สปีด จะทำให้อัตราการทดเกียร์ชิดกัน ทำให้รอบเครื่องตกน้อยลงครับ
มีอัตราเร่งที่ดีขึ้น ลดการกระตุกของเครื่องยนต์และทำให้ประหยัดน้ำมันครับ
 :emo_051:

ออฟไลน์ Rockument

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6309
Re: สอบถามความต่าง 5เกียร์กับ 6เกียร์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 2017, 11:20:10 »
ผมว่า ตัว 5 เกียร์ เกียร์สุดท้ายแล้วรอบยังอื้ออยู่ น่ามี 6 เกียร์ ลืมประจำว่าเกียร์สุดแล้ว

ผมใช้อยู่สองคัน

ออฟไลน์ freelanceboy

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 13558
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ม.ค. 2017, 23:24:32 »
แล้วระหว่าง เกียร์1-5ต่างกันเยอะมั้ยครับ (5เกียร์ เทียบ กับ6เกียร์) อย่างเช่น อัตราเร่ง ความประหยัด การเข้าเกียร์ (ปกติขับอยู่ รอบๆ นอก กทม. เข้าใจกลางเมืองรถติดๆบ้าง)..ออกตจว. ไม่บ่อย

ออฟไลน์ musika

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6875
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: K-K
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2017, 21:21:27 »
บอกไม่ถูก
แต่ขับวีโก้5เกียร์ แล้วมาขับรีโว่6เกียร์ขับสนุกกว่า
วีโก้ให้แม่บ้านใช้ไปเลย รีโว่ขับเอง :emo_106:

Tags: Rockument