เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่นาน คงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของ revo  (อ่าน 13238 ครั้ง)

ออฟไลน์ feiw125i

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 62
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: feiw
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
เครื่องยนต์ใหม่ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะ โตโยต้า ยังใช้เครื่อง บล๊อกนี้ ไม่คุ้มทุน เลย เพราะ การที่จะ พัฒนา เครื่องยนต์ บล๊อก หนึ่งออกมา เค้าลงทุน ไปเป็น ร้อย เป็นพันล้าน  ไม่น่าที่จะมีการโละเครื่อง บล๊อกใหม่นี้ทิ้งเร็วเกิน 5ปี  อีก ประเด็น คือ เครื่องบล๊อกGD บล๊อกนี้ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ในการใช้งานจริง  ประหยัด และเรียกแรงบิดมาใช้ได้ดี แรงสั่นสะเทือนน้อย ความแรง ถึงจะไม่แรงระดับหัวแถว  แต่ก็ไม่ได้ ถือว่าเป็นจุดด้อย ผมว่าสาเหตุที่ยอดขายที่สู้ IZUSU ไม่ได้ ไม่ได้อยู่ที่เครื่องยนต์  แต่อาจตะอยู่ที่หน้าตา  อ๊อฟชั่น และ ราคา ผมว่าแผนของโตโยต้า ที่จะทวง แชมป์คืน น่าจะมาจาก แต่งหน้าทาปาก ใหม่  เพิ่มอ๊อฟชั่น ในรุ่นกลางๆ และ ใส่เทคโนโลยี ตามสมัยนิยม  และที่สำคัญ อัด แคมเปน โปรโมชั่น ส่วนลดเพื่อกระตุ้นยอดขาย  และทุ่มงบ สื่อโฆษณา

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ssa

• สมาชิก ID: 10495
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: s
นึกถึงสมัยตอนเปิดตัวไฮลักไทเกอร์ เครื่อง ตระกุล 2L 5L เปิดตัวได้ไม่นาน มีเครื่องหัวฉีด efi turbo แล้วอยู่ๆก็เปลี่ยนเป็นไฮลักไทเกอร์ ดีโฟดี เครื่องคอมนอนเรว ยอดขายยังสู้คู่แข่งไม่ได้ แล้วเปลี่ยนโฉมเป็นไฮลัก วีโก้ ซึ่งกวาดยอดขายถล่มทลาย  :emo_111:

ออฟไลน์ Thanatuch

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 15354
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ดร
 :o

ออฟไลน์ feiw125i

• สมาชิก ID: 62
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: feiw
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
http://www.headlightmag.com/sales-report-may-2017/ ดูยอดขายรีโว่ เดือนพฤษภาซะ  ภูมิใจที่ขับวีโก้แชมป์อยุ่ครับ  เร็วๆ คงได้เห็นทีเด็ดรีโว่ โฉมใหม่ เครื่องยนต์ใหม่แน่นอน 555 
 :emo_020:
ข่าวกรองถูกต้องหรือเปล่าครับ เครื่องยนต์ใหม่เลยเหรอครับ.....  :P  จะไประงับใบจองเลย รอ....
เครื่องยนต์ใหม่ คงไม่น่าเป็นไปได้ เพราะโตโยต้า เพิ่ง จะเริ่ม ใช้เครื่องยนต์ตัวนี้ได้ ไม่ถึง 3ปี เลย ยังไม่คุ้ม ต้นทุนในการพัฒนา เลย และอีก ประเด็น  ที่ยอดขาย ไม่ได้เป็นที่1ไม่ได้หมายความว่า เครื่องยนต์ จะแย่ ในทางกลับกัน ในมุมมองผู้ บริโภคและผู้ใช้งานจริง มองว่า เครื่องยนต์GD บล๊อกนี้ ทำงานได้ดีอยู่แล้ว เท่าที่ดู ปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์น้อย  อัตราเร่งดี ทำงานเงียบ และประหยัดน้ำมัน ผมคิดว่า ถ้าจะเปลี่ยน คงเป็นเรื่อง อัด อ๊อฟชั่น และ แต่งหน้า ทาปากใหม่ครับ แต่คิดว่า คงจะมาในปี 2018 ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ Den_Revo

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Samutprakan
  • ชื่อเล่น: D'EN
หน้าตาเป็นประเด็นหลักๆเลยละครับผมว่า รองลงมาก็ ราคากับออฟชั่นครับ ให้เดาๆโตโยต้าตอนนี้มีหนาวๆร้อนๆ เร็วๆนี้คงได้เห็นตัว MC แน่นอนครับ ผมก็รอชมอยู่

ออฟไลน์ Omgggg286@gmail.com

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 15576
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เอ็ม

ออฟไลน์ ssa

http://www.headlightmag.com/sales-report-teaser-pickup-june-2017/

อีกแล้วครับท่าน คงไม่นานเกินรอ  :-X

http://www.headlightmag.com/sales-report-teaser-pickup-june-2017/

อีกแล้วครับท่าน คงไม่นานเกินรอ  :-X

อืม...น่าคิดๆ :)
     "ช่วงเดือน สิงหาคม น่าจะมีการปรับอุปกรณ์ MY2017 อีกครั้ง สำหรับทุกรุ่นย่อย แต่ ณ ขณะนี้ยังไม่มีข้อมูลออกมาแน่ชัดว่าจะมีการปรับในส่วนใด"

ออฟไลน์ Jickiiz Toyota

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 16315
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: จุ๊กจิ๊ก

ออฟไลน์ l3el1eve

• สมาชิก ID: 133
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ณุ
เครื่องยนต์ใหม่ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะ โตโยต้า ยังใช้เครื่อง บล๊อกนี้ ไม่คุ้มทุน เลย เพราะ การที่จะ พัฒนา เครื่องยนต์ บล๊อก หนึ่งออกมา เค้าลงทุน ไปเป็น ร้อย เป็นพันล้าน  ไม่น่าที่จะมีการโละเครื่อง บล๊อกใหม่นี้ทิ้งเร็วเกิน 5ปี  อีก ประเด็น คือ เครื่องบล๊อกGD บล๊อกนี้ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ในการใช้งานจริง  ประหยัด และเรียกแรงบิดมาใช้ได้ดี แรงสั่นสะเทือนน้อย ความแรง ถึงจะไม่แรงระดับหัวแถว  แต่ก็ไม่ได้ ถือว่าเป็นจุดด้อย ผมว่าสาเหตุที่ยอดขายที่สู้ IZUSU ไม่ได้ ไม่ได้อยู่ที่เครื่องยนต์  แต่อาจตะอยู่ที่หน้าตา  อ๊อฟชั่น และ ราคา ผมว่าแผนของโตโยต้า ที่จะทวง แชมป์คืน น่าจะมาจาก แต่งหน้าทาปาก ใหม่  เพิ่มอ๊อฟชั่น ในรุ่นกลางๆ และ ใส่เทคโนโลยี ตามสมัยนิยม  และที่สำคัญ อัด แคมเปน โปรโมชั่น ส่วนลดเพื่อกระตุ้นยอดขาย  และทุ่มงบ สื่อโฆษณา
เห็นด้วยอย่างยิงครับ
HILUX REVO 2.4 G  M/T  PRERUNNER  4 DOOR

ออฟไลน์ Toyota1

• สมาชิก ID: 8754
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ไฟถอยข้างเดียว ยูโร 4
สิ่งเดียวที่ไม่สามารถสู้อีซูซุได้คือการเอาชนะข้อดีของตนเอง ที่กล้าพูดไม่ใช่ไม่มีข้อเท็จจริงนะครับ โตโยต้าไม่ใส่ใจการออกแบบสังเกตุจากกระจังหน้าจะลักษณ์คล้ายกันทั้งกระบะเก๋ง ไฟท้ายก็ไม่โดดเด่นแค่ดูว่ามันไม่เหมือนเดิมแต่มันคล้ายของเดิมใหญ่กว่าเดิมแต่ไม่มีประโยชน์อีกทั้งไฟท้ายที่ติดมาข้างเดียวย้อนไปโครงการถนนสีขาวของตนเองที่เน้นความปลอดภัยบนท้องถนน ไฟหรี่เดย์ไลท์ที่ไม่สวยแถมเวลาเปิดไฟเลี้ยวไม่ค่อยสามารถแยกแยะออกได้เลย รวมทั้งไฟถอยที่มีข้างเดียวรถบรรทุกก็ลำบากพอแล้วมาเจอแบบนี้ยากยิ่งตอนที่มีแสงแดดน้อยยิ่งอันตราย เคยเกือบชนท้ายรถที่จะเข้าซองจอดในห้างแล้วเขาเกิดถอยรถออกมาด้วยความที่รถเราเพิ่งมาก็ไม่รู้ว่าคันหน้ากำลังถอยหลังอยู่ ก็ขอสรุปง่ายๆให้แอดมินหรือทางโตโยต้ามารับรู้หรือชี้แจงด้วย
1.อีซูซุเขาใช้เครื่องยนต์ 1.9 เขากล้าเปลี่ยนเครื่องตัวหากินของเขาคือ 2.5 ที่กล้าทำเพราะเขาเข้าใจผู้บริโภค ส่วนข้อดีเดี๋ยวค่อยว่ากัน แต่ที่แน่ๆเขากล้าเปลี่ยน
2.รูปทรงดีแม็ก 1.9 หรือ 2.5 ก็คล้ายๆกันแต่ทำไมยอดขายถึงได้นำรีโว ถ้าสังเกตุดีๆนะครับ ยอดขายอีซูซุเพิ่ม ฟอร์ดเพิ่ม ส่วนแบ่งตลาดเพิ่ม แต่รีโว้อยู่อันดับ 2 ส่วนแบ่งตลาดกับยอดขายลดลง ในที่นี้กล่าวง่ายๆคือรูปทรงขนาดติ่งยังไม่เล่นด้วยเลย ย้ายค่ายไปอีซูซุกับฟอร์ดและมิตซูก็จำนวนไม่น้อย ทั้งนี้มันสืบทอดต่อๆกัน
3.เศรษฐกิจแบบนี้ค่ายอื่นเขาเข้าใจผู้บริโภค การเสียภาษี การคายไอเสีย น้ำหนักรถ อันนี้สำคัญมาก
4.ผมว่าอันนี้สำคัญที่สุดคือช่วงวัยของผู้บริโภคของค่ายอื่นๆเริ่มมีมามากแต่ของเราน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด จากยอดขายตั้งแต่ 2559-2560 โตโยต้ายอดขายเป็นรองเกือบทุกรุ่น
5.สมรรถนะไม่ต่างกันมากแต่การประหยัดต่างกันทั้งค่าน้ำมันเชื้อเพลิง ค่าบำรุงรักษา การต่อภาษี อันนี้ถือว่าเครื่อง 2.4 ล้าหลังมากรองรับเพียงยูโร 4 ถ้าเทียบนะครับไทรตันพลัส 2.4 สมรรถนะมันคนละเรื่องเลยครับ
6.การกั๊ก การไม่ใส่ใจ เอาเครื่องเก่ามาใส่โมเดลใหม่ ถึงมันจะขายดีแต่คนเริ่มรู้ อย่างเช่นเครื่องบล๊อกเก่ามาเสริมและใส่เทคโนโลยีใหม่นิดๆหน่อย ถึงมันจะเป็นข้อดีคืออะไหล่สามารถใช้ได้ด้วยกันแต่ผู้บริโภคสมัยนี้ถือว่าไม่พัฒนา
7.อันนี้ขอเทียบกับค่าย 1.9 อย่างที่ขับ 2 คันเลยนะครับ
7.1การทรงตัว 1.9 ดีกว่า
7.2การประหยัดน้ำมัน การบำรุงรักษา การเสียภาษี 1.9 ดีกว่า
7.3หน้าตารูปทรงแล้วแต่คนมองแต่ 1.9 มันสวยกว่าดูดีกว่าเด็กมหาวิทยาลัยถึงกลับไม่ค่อยขับเก๋งกันเลยเพราะมันแต่งจะสูงต่ำมันก็ดูดีและทันสมัย
7.4สมรรถนะ1.9อาจจะด้อยช่วงออกตัวแต่ถ้าวิ่งทางไกลนอกเมืองในเมืองลองวัดความประหยัดถือว่าต่างกันมาก ยิ่งตอนวิ่งในเมืองเครื่อง 1.9 ประหยัดกว่าเห็นๆ
7.5ไฟเดย์ไลท์บิ้วอินไฟถอยสองข้างเครื่องรองรับยูโร6อันนี้ใครดูก็ปฏิเสธได้
8.ผมใช้2.4 พ่อตาใช้ 1.9 ถ้าวิ่งวันละ 150 กม.ผมขอเลือก 1.9 เพราะคนนั่งหลังไม่เมารถ ประหยัดน้ำมันกว่า เสียงเครื่องเงียบกว่า การทรงตัวความนิ่มนวลที่สบายกว่า สังเกตุนะครับเครื่องรีโว้เสียงดังกว่า 1.9 นะครับ
สรุปนะครับ
เขากล้าเปลี่ยนเพื่อสิ่งใหม่และก็ได้อย่างคาดหวัง เครื่องยูโร 6 เสียภาษีน้อย คายไอเสียต่ำ สมรรถนะก็ถือว่าใช้ได้ รถนิ่มนวลขับสบาย รูปทรงดูเรียบร้อยกว่า เสียงเครื่องเงียบกว่า ผมจากติ่งนะตอนนี้อายมากมีคนเปิดไฟใช้หาว่าเปิดไฟหรี่ทิ้งไว้ ไฟถอยข้างเดียว แถมนะครับผมเคยวัดความประหยัดน้ำมันกันระหว่างดีแม็กกับรีโว้นะครับ 1.9 กับ 2.4 ขาไปรีโว้นำหน้าขากลับดีแม็กนำหน้าขับประมาณ 100-120 กม./ชม. ในระยะทาง 600 กม.(กทม.-เกาะช้าง)ดีแม็ก1.9 จะประหยัดน้ำมันกว่า 2.4 เกือบ 300 บาท และเวลาขึ้นเขานะครับ 1.9 ลากรอบเครื่องยนต์ได้ยาวกว่า ส่วนของเราเค้นในรอบต่ำพอเลยรอบมันเหมือนไม่มีแรงเท่า 1.9 และเคยแข่งกันทางไกลตอบเลยว่า 1.9 ไหลกว่าแน่นอน ผมเสียความรู้สึกมากไม่น่าออกตัวแรกมาเลย ตอนนี้ก็ต้องทนใช้ นี่แหละติ่งที่ตาย หวังว่าคงมีอะไรดีเห็นโฆษณาว่าจะเอารถซีซีต่ำให้มีสมรรถนะสูง ตัดวีออสแล้วเอายาริส 1.2 แทน ผมว่าเรามาทางผิดแล้วครับ เก๋งก็แพ้ฮอนด้า กระบะก็แพ้อีซูซุ เห็นยอดขายพุ่งขึ้นสวนกระแสกับคนใช้งานจริง สมควรแล้วที่แพ้เขาทุกรุ่นเพราะผู้บริโภคสมัยนี้เขาเลือกได้ เพิ่งเคยเจอว่าขายรถเป็นอันดับ2แต่ผลกำไรน้อยกว่าค่ายอื่น เท่ากับว่าเราลดแลกแจกแถมกันยังกระตุ้นได้เพียงเท่านี้ ในเทศบาลแถวบ้านเขาจะเอารถกระบะใช้งาน 2 คัน เชื่อไหมเขาลงมติว่าเอา 1.9 ครับ ถามว่าทำไมก็มาจากข้อความทั้งหมดด้านบนละครับ นี่ขนาดโตโยต้าเอารถมาให้ทดลองขับตั้ง 3 เดือนในที่ประชุมยังไม่เอาเลย ผมเคยถามพลขับตามหน่วยงานนะครับเขาจะบอกว่าสมรรถนะมันทันกันหมดแต่การบำรุงรักษาความจุกจิกความประหยัดสำคัญกว่า ที่สำคัญคนนั่งหลังจะเมารถเพราะรถมันกระโดดถึงจะทำดีกว่าวีโก้แต่มันเทียบไม่ได้กับค่ายอื่น เพราะยังแก้การทดสอบการทรงตัวยังไม่ได้เลยครับ ผมเสียดายและน้อยใจไม่น่าออกมาเลย

ออฟไลน์ Cat2cat

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1073
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
  • ชื่อเล่น: Sun
  อยากจะบอกทีมงานของโตโยต้า. แยกให้ออกระหว่างตลาดในประเทศกับตลาดโลก
     อย่าเอาความคิดที่ว่าความต้องการของตลาดโลกที่จับทุกอย่างใส่ไปในตัวท็อปจะเอามาใช้ได้กับตลาดในประเทศ.
     เพราะความต้องการในประเทศต่างกันมาก คนไทยใช้รถคันเดียวเพื่อทำงาน ท่องเที่ยว และเป็นหน้าตา. รูปร่างหน้าตาต้องหล่อเท่. ภายในต้องดูดี. ออฟชั่นต้องมีในระดับที่เหมาะสมกับราคา อย่าไปเน้นแต่ตัวท็อป. ลูกค้ากลุ่มระดับกลางน่าจะมีเยอะกว่า. จัดรุ่นกลางให้ออฟชั่นพอสมควร ราคาไม่โหดเกินไป. หน้าตาให้คนไทยรับได้. แค่นี้ก็น่าจะผ่านแล้ว. เพราะอย่างอื่นอาจต้องใช้เวลาในการปรับเซ็ตใหม่ เอาที่แก้ไขได้ง่ายๆก็คงจะไม่แพ้หลุดลุ่ยแน่ครับ :emo_111: :emo_111:

อยากจะบอกทีมงานของโตโยต้า. แยกให้ออกระหว่างตลาดในประเทศกับตลาดโลก
     อย่าเอาความคิดที่ว่าความต้องการของตลาดโลกที่จับทุกอย่างใส่ไปในตัวท็อปจะเอามาใช้ได้กับตลาดในประเทศ.
     เพราะความต้องการในประเทศต่างกันมาก คนไทยใช้รถคันเดียวเพื่อทำงาน ท่องเที่ยว และเป็นหน้าตา. รูปร่างหน้าตาต้องหล่อเท่. ภายในต้องดูดี. ออฟชั่นต้องมีในระดับที่เหมาะสมกับราคา อย่าไปเน้นแต่ตัวท็อป. ลูกค้ากลุ่มระดับกลางน่าจะมีเยอะกว่า. จัดรุ่นกลางให้ออฟชั่นพอสมควร ราคาไม่โหดเกินไป. หน้าตาให้คนไทยรับได้. แค่นี้ก็น่าจะผ่านแล้ว. เพราะอย่างอื่นอาจต้องใช้เวลาในการปรับเซ็ตใหม่ เอาที่แก้ไขได้ง่ายๆก็คงจะไม่แพ้หลุดลุ่ยแน่ครับ :emo_111: :emo_111:

+1 ครับ

ออฟไลน์ ssa

:-X อีกไม่นานคงได้เห็นความเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับถ้ายอดขายยังตามเยอะขนาดนี้ แต่ก็ แอบลุ้นเครื่อง Twin Tubo อยู่ครับ :-X

ออฟไลน์ wacom

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 16419
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้น
มาแบบนี้พอได้ไหมครับไหมครับ TACOMA มาเต็ม ของจริงภาพรวมประมาณนี้ครับ
รูปทรงกันชน ลายกระจัง ยกเว้นรายละเอียดเล็กน้อยอาจไม่ตรง มีชื่อรุ่นใหม่ด้วย
กะชน Wildtrak เต็มทั้งโทนสี และการตกแต่ง มี sportbar ด้วยนะ

Tags: