เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
NexenTire Toyota Hilux Revo
siamultimate_2N
carmana_Nov

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

TRK Speed NVyangyont V-Shop
-->
LockTech
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หรือผู้ที่เคยทำช่วงล่างรีโว พรีรันเนอร์  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nanui

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12923
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ย
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  จริงมั้ยถ้าเราเปลี่ยนโช๊คและสปริงหน้า แล้วใส่โตงเตงที่โช๊คหลังจะช่วยให้ลดอาการเด้งได้ หรือต้องทำแหนบด้วย ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับอยากรู้ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออนไลน์ MaxWai

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5478
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: แมค
...รถผม Pre.4D เปลี่ยนช็อคอัพหน้า-หลัง และสปริงหน้า แค่นั้น รถก็เฟิร์มดี แต่ถ้าเป็นรถ Cab ท้ายรถจะเบา ควรหาช็อคอัพหลังที่หนึบๆก็จะช่วยได้  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ PARTY 0971940593

• *
  • สมาชิก ID: 15689
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปารตี้้
 :emo_102:สวัสดีค่ะ

• *
คุณ Max Wai ครับใชโช๊คและสปริงยี่ห้ออะไรครับ

คุณ Max Wai ครับใชโช๊คและสปริงยี่ห้ออะไรครับ
... ผมใส่เป็น OME Sport แต่ถ้าคู่หลังจะใส่เป็น Procomp es9000 ก็จะราคาถูกลงอีกประมาณ 4,000฿
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2017, 19:55:28 โดย MaxWai »

• *
คุณ Max Wai ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jetsada

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12011
  • ชื่อเล่น: เม
... ผมใส่เป็น OME Sport แต่ถ้าคู่หลังจะใส่เป็น Procomp es9000 ก็จะราคาถูกลงอีกประมาณ 4,000฿
งบประมาณเท่าไรครับ ฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง กำลังเก็บข้อมูลอยู่ ผมมีแผนจะเปลี่ยนตอนปลายปี

งบประมาณเท่าไรครับ ฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง กำลังเก็บข้อมูลอยู่ ผมมีแผนจะเปลี่ยนตอนปลายปี
...งบประมาณ ช็อคอัพหน้า-หลัง+สปริง OME Sport ราคาพร้อมติดตั้ง 28,000฿ บุคลิก นุ่ม หนึบ(ไม่ถึงกับตึง) จั๊มคอสะพานได้ ไม่ยวบยาบ สาดโค้งมีการยุบตัวบางแต่ไม่ย้วย โดยรวมสมรรถนะถือว่าเหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันได้ทั้งขับช้าและเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2017, 20:35:18 โดย MaxWai »

ออฟไลน์ jetsada

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12011
  • ชื่อเล่น: เม
...งบประมาณ ช็อคอัพหน้า-หลัง+สปริง OME Sport ราคาพร้อมติดตั้ง 28,000฿ บุคลิก นุ่ม หนึบ(ไม่ถึงกับตึง) จั๊มคอสะพานได้ ไม่ยวบยาบ สาดโค้งมีการยุบตัวบางแต่ไม่ย้วย โดยรวมสมรรถนะถือว่าเหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันได้ทั้งขับช้าและเร็ว
ขอพิกัดร้านด้วยครับ :emo_090:

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5381
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • www.bymanshop.com
ชุดนี้ลองโทรสอบถามได้ครับ .http://www.revoclubthailand.net/index.php/topic,4680.0.html
สอบถามโทร 081-8055549, 081-7361720
ID LINE:manshopbymee
http://www.Facebook.com/Bymanshop
http://www.bymanshop.com

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5381
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
    • www.bymanshop.com
อันดับแรก เปลี่ยนโช็คอับสี่ต้น เพิ่มความหนึบเกาะถนน ตัวนี้ต้องเลือกให้เหมาะสมเพราะมีหลากหลายยี่ห้อครับ  เลื่อกผิดก็ทำให้รถนั้นขับไม่นุ่มหนึบ ขาดๆเกินๆ ส่วนใหญ่ด้านหลังจะทำมาตึงเหมาะสำหรับบรรทุก . แต่ถ้าหากใช้รถแบบไม่บรรทุกแล้ว หรืออาจมีบ้าง100-200กก. นานๆครั้ง  เราต้องเซ้ตวาวล์โช้ค ให้นุ่ม ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีเท่าไรในท้องตลาด แต่พอหาได้อยู่ อันดับต่อมาต้องถอดแหนบมาจัดเรียงใหม่ ทำได้หลากหลายแบบ แล้วแต่สูตรของแต่ละร้าน  ซึ่งส่วนใหญ่มักจะถอดแหนบบรรทุกออก ผลที่ได้นุ่มขึ้นแต่ผ่านลูกคลื่น ประเภทลูกระนาดแล้ว ท้ายไกว หรือมีอาการดิ้นๆ  เพื่อขจัดปัญหาดังกล่าว ก็จัดการลดค่าk ครึ่งตับ  และตกแต่งแหนบส่วนอื่นๆตาม  คราวนี้รถของคุณก็นุ่มนวลไม่แพ้ระบบคอยล์สปริงเลยครับ  ผลที่ได้ ด้านหน้าหนึบเกาะ ด้านหลังมีการให้ตัวนุ่มสบายตัวขับทางไกลไม่เหนื่อยและเพลียง่าย ข้อมูลเบื่องต้นประมาณนี้ครับ ท่านใดสงสัยผมยินดีให้คำปรึกษาโดยไม่คิดเงิน ทางกระทู้อาจไม่ได้มาตอบ สะดวกที่081 8055549 ชื่อหมีครับ
สอบถามโทร 081-8055549, 081-7361720
ID LINE:manshopbymee
http://www.Facebook.com/Bymanshop
http://www.bymanshop.com

ออฟไลน์ willywelllw

• *
  • สมาชิก ID: 16302
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ชาลี
ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณครับ  :emo_051:

• *
เพื่อนสมาชิกครับ ผมเปลี่ยนโช๊คและสปริงแล้วเป็นของ YSS ซึ่งจากความรู้สึกของผมที่ได้ใช้งานมาประมาณ 10 วันมีความแน่น ไม่เด้งไม่กระด้าง โอเคเลยรับได้ในระดับหนึ่งทีเดียวครับ

ออฟไลน์ social2thai

• *
  • สมาชิก ID: 16405
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: social

ออฟไลน์ BoySmile

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 16473
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kok

อาร์เยน ร็อบเบน ปีกตัวจี๊ดทีม ผลบอลสด "เสือใต้" บาเยิร์น มิวนิค แห่งศึกบุนเดสลีกา เยอรมัน ทำสถิติเป็นแข้งต่างชาติที่ยิงประตูมากที่สุดให้สโมสร หลังจากยิง 1 ประตูในบิ๊กแมตช์ที่บุกไปเอาชนะ โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ 3-1 ถึงสนาม ซิกนัล อิดูน่า พาร์ค เมื่อวันเสาร์ที่ 4 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ประตูทำสถิติของร็อบเบน ผลบอลสด ทำให้ บาเยิร์น ขึ้นนำ  1-0 ช่วงนาทีที่ 16 เป็นลูกที่ 3 ของฤดูกาล และเป็นประตูแรกที่เขายิงได้ในยุค จุ๊ปป์ ไฮย์เกส และจากประตูนี้เองทำให้อดีตปีกทีมชาติฮอลแลนด์ วัย 33 ปี ทำสถิติกลายเป็น "ผู้เล่นชาวต่างชาติที่ยิงประตูให้ บาเยิร์น มากที่สุด" ด้วยจำนวน 93 ลูก แซงหน้าสถิติเดิมที่ โจวานเน่ เอลแบร์ อดีตยอดดาวยิงชาวบราซิล ทำไว้ที่ 92 ประตู ทั้งนี้ ร็อบเบน ย้ายจาก เรอัล มาดริด มาค้าแข้งในถิ่นอัลลิอันซ์ อาริน่า เมื่อปี 2009 และเพิ่งประกาศเลิกเล่นให้ทัพ "อัศวินสีส้ม" เมื่อต้นเดือนตุลาคมที่ผ่านมา หลังไม่ได้สิทธิ์เล่นศึกฟุตบอลโลก 2018 รอบสุดท้าย ผลบอลสด ที่ประเทศรัสเซียเป็นเจ้าภาพ

Tags: