เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยติดตั้งเทอร์โบทามเมอร์บ้างครับ  (อ่าน 789 ครั้ง)

ออฟไลน์ nukultan

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17710
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประทุมธานี
  • ชื่อเล่น: นุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยติดตั้งเทอร์โบทามเมอร์บ้างครับใครเคยทำแชร์หน่อยครับซื้อมาติดตั้งเองต่อยังไงก็ไม่หน่วงให้ครับปิดสวิตส์ดับตลอด ผมทำได้แล้วครับไปถามพี่ในเพจ  REVO CLUB TAILAND(RCT) มาครับ สำหรับท่าที่ใช้ เทอร์โบทามเมอร์ของ apax,hks งานไต้หวันน่ะครับต่อกับ toyota revo ใช้กุญแจสตารส์น่ะครับ ส่วนแบบสวิตส์กดจะมีรูปให้ดูครับ
การต่อมีด้งนี้ครับ
                 สายสีเขียวของเทอร์โบทามเมอร์ ต่อสายสีเทา หลังปลั๊กกุญแจ
                 สายสีแดงของเทอร์โบทามเมอร์ ต่อสายสีแดง หลังปลั๊กกุญแจ
                 สายสีดำของเทอร์โบทามเมอร์ต่อลงกราวด์ ตัวถังที่เป็นเหล็ก
                 สายสีเทาของเทอร์โบทามเมอร์ต่อ PARKING BAKE สายสีเขียวต้องถอด
   พลาสติกครอบสายไฟข้างคันเร่งออกปลั๊กล่างสุดสายไฟเส้นสีเขียว หรือไม่อยากรื้อก็ต่อลงกราวด์ตัวถังก็ได้ ถ้าต้องการความปลอดภัยขอให้ต่อลงสย PRAKING BRAKE จะดีกว่าเพราะถ้าต่อลงตัวถังถ้าเราลืมเสียบกุญแจแล้วปลดเบรคมือลงใส่เกียร์เดินหน้าต่อในขนะที่เทอร์โบทามเมอร์หน่วงเวลายังไม่หมดก็ไปได้ครับแต่ถ้าเวลาหมดเครื่องจะดับเป็นอันตรายต่อรถที่ตามมาข้างหลังครับจะสอยตูดเอา แต่ถ้าเราต่อ PRAKING BRAKE ถ้าเราถอดกุญแจออกแล้วปล่อยเบรคมือลงเครื่องจะดับครับ
                    สายน้ำเงินของเทอร์โบทามเมอร์ไม่ต้องต่อครับผมเคยต่อตสมคู่มือที่ให้มาในกล่องต่อเข้ากับสายสีเหลืองหลังปลั๊กกุญแจเทอร์โบทามเมอร์ก็หน่วงน่ะครับแต่จะมีปัญหาที่ตอนเราล็อกรถด้วยรีโมทตอนที่เ้ทอร์โบทามเมอร์หน่วงมันจะล็อกไม่ได้ครับมีพี่ในเพจแนะนำมาว่าไม่ต้องต่อครับลองทำตามดูตอนที่เทอร์โบทามเมอร์หน่วงล็อกรถด้วยรีโมทได้พอเครื่องดับก็ล็อกได้ปรกติครับไม่คลายล็อกครับก็เลยทำตามนี้ สายสีเหลืองเป็นไฟเลี้ยงระบบแอร์ครับ ถ้าต่อสายนี้จะล็อกรถด้วยรีโมทตอนหน่วงไม่ได้จะล็อกได้ก็ตอนเครื่องยนต์ดับครับ ส่วนรถผมใช้ hks type0 ครับต่อตามคำที่ผมอธิบายข้างต้นครับ
เดียวฝากรูปวิธีถอดและการติดตั้งของยี่ห้อ micron ไว้ให้ดูเป็นแนวทางน่ะครับเผื่อใครจะลองซื้อมาติดตั้งเองครับขอยืมรูพี่ในเพจมาลงน่ะครับ พี่ Pratchaya Boonsong รูปภาพแนะนำการติดตั้ง พี่ REVO CLUB FC ในเพจที่ให้คำแนะนำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2018, 11:31:50 โดย nukultan »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

• *
ต่อครับ

• *
ต่อครับ

Tags: