เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยติดตั้งเทอร์โบทามเมอร์บ้างครับ  (อ่าน 5151 ครั้ง)

ออฟไลน์ nukultan

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17710
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประทุมธานี
  • ชื่อเล่น: นุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยติดตั้งเทอร์โบทามเมอร์บ้างครับใครเคยทำแชร์หน่อยครับซื้อมาติดตั้งเองต่อยังไงก็ไม่หน่วงให้ครับปิดสวิตส์ดับตลอด ผมทำได้แล้วครับไปถามพี่ในเพจ  REVO CLUB TAILAND(RCT) มาครับ สำหรับท่าที่ใช้ เทอร์โบทามเมอร์ของ apax,hks งานไต้หวันน่ะครับต่อกับ toyota revo ใช้กุญแจสตารส์น่ะครับ ส่วนแบบสวิตส์กดจะมีรูปให้ดูครับ
การต่อมีด้งนี้ครับ
                 สายสีเขียวของเทอร์โบทามเมอร์ ต่อสายสีเทา หลังปลั๊กกุญแจ
                 สายสีแดงของเทอร์โบทามเมอร์ ต่อสายสีแดง หลังปลั๊กกุญแจ
                 สายสีดำของเทอร์โบทามเมอร์ต่อลงกราวด์ ตัวถังที่เป็นเหล็ก
                 สายสีเทาของเทอร์โบทามเมอร์ต่อ PARKING BAKE สายสีเขียวต้องถอด
   พลาสติกครอบสายไฟข้างคันเร่งออกปลั๊กล่างสุดสายไฟเส้นสีเขียว หรือไม่อยากรื้อก็ต่อลงกราวด์ตัวถังก็ได้ ถ้าต้องการความปลอดภัยขอให้ต่อลงสย PRAKING BRAKE จะดีกว่าเพราะถ้าต่อลงตัวถังถ้าเราลืมเสียบกุญแจแล้วปลดเบรคมือลงใส่เกียร์เดินหน้าต่อในขนะที่เทอร์โบทามเมอร์หน่วงเวลายังไม่หมดก็ไปได้ครับแต่ถ้าเวลาหมดเครื่องจะดับเป็นอันตรายต่อรถที่ตามมาข้างหลังครับจะสอยตูดเอา แต่ถ้าเราต่อ PRAKING BRAKE ถ้าเราถอดกุญแจออกแล้วปล่อยเบรคมือลงเครื่องจะดับครับ
                    สายน้ำเงินของเทอร์โบทามเมอร์ไม่ต้องต่อครับผมเคยต่อตสมคู่มือที่ให้มาในกล่องต่อเข้ากับสายสีเหลืองหลังปลั๊กกุญแจเทอร์โบทามเมอร์ก็หน่วงน่ะครับแต่จะมีปัญหาที่ตอนเราล็อกรถด้วยรีโมทตอนที่เ้ทอร์โบทามเมอร์หน่วงมันจะล็อกไม่ได้ครับมีพี่ในเพจแนะนำมาว่าไม่ต้องต่อครับลองทำตามดูตอนที่เทอร์โบทามเมอร์หน่วงล็อกรถด้วยรีโมทได้พอเครื่องดับก็ล็อกได้ปรกติครับไม่คลายล็อกครับก็เลยทำตามนี้ สายสีเหลืองเป็นไฟเลี้ยงระบบแอร์ครับ ถ้าต่อสายนี้จะล็อกรถด้วยรีโมทตอนหน่วงไม่ได้จะล็อกได้ก็ตอนเครื่องยนต์ดับครับ ส่วนรถผมใช้ hks type0 ครับต่อตามคำที่ผมอธิบายข้างต้นครับ
เดียวฝากรูปวิธีถอดและการติดตั้งของยี่ห้อ micron ไว้ให้ดูเป็นแนวทางน่ะครับเผื่อใครจะลองซื้อมาติดตั้งเองครับขอยืมรูพี่ในเพจมาลงน่ะครับ พี่ Pratchaya Boonsong รูปภาพแนะนำการติดตั้ง พี่ REVO CLUB FC ในเพจที่ให้คำแนะนำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2018, 11:31:50 โดย nukultan »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

• *
ต่อครับ

• *
ต่อครับ

ออฟไลน์ Puvanai.M

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5414
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง

ออฟไลน์ suphakorn

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16400
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: ดิด

ออฟไลน์ sleepy666

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19873
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: sleepy666
การดูแลรถสำคัญ
ใครๆ ก็บอกว่าต้องดูแลรถ แต่น้อยคนที่จะลงรายละเอียดลึกๆ vegus ละเลยแค่ไส้กรองอากาศตัน หายใจไม่เข้า ก็ต้องกดคันเร่งลึกขึ้น เมื่อต้องการเร่ง
คนไทยหลายคน ใช้รถแบบไม่พัง...ไม่เช็ค ใช้รถเหมือนใช้ชีวิต ไม่ป่วย ก็ไม่ตรวจสุขภาพ vegus168 ควรเปลี่ยนอะไหล่ตามระยะทางที่กำหนดในคู่มือประจำรถ (ซึ่งหลายคนก็ไม่เคยอ่านจบเช่นกัน) ไม่ฝืนดันทุรังใช้จนรถพัง ซึ่งจะส่งผลเสียลามไปถึงชิ้นส่วนอื่นๆ อีกด้วย เช่น สายพานไทมิ่งราคาหลักพัน vegusสมัคร ก็ไม่ยอมเปลี่ยนเมื่อครบกำหนด หากสายพานฯ ขาดระหว่างทาง จะส่งผลถึงลูกสูบ ก้านสูบ วาล์ว ฯลฯ เสียเงินรวมเป็นหลักหมื่น

Tags: