เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID เกร็ดความรู้ : 5 อันดับ ยางสายลุย ทั้งหลังถนน และ นอกถนน  (อ่าน 1039 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18407
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวไทร์บิดจัดกันไปต่อเนื่องเลยครับ จอร์จวันนี่ได้เขียนบทความรถสำหรับสายลุยครับ โดยเฉพาะรถกระบะ และ รถ SUV ที่ต้องการยางเอนกประสงค์วิ่งทั้งบนหลังถนนและนอกถนนครับ ซึ่งยางกลุ่มนี่จะเรียกกันว่ายาง All-terrain หรือจอร์จจะเรียกว่ายางสารพัดประโยชน์ละกันครับ ง่ายๆกันเลยจอร์จมาจัดสัก 5 อันดับก็พอไม่ต้องเยอะมากเอาดีดีไปเลยครับให้เพื่อนๆใช้งานได้เต็มที่

อันดับ 1 ผมให้เลยครับ ยาง All-terrain ที่ดีที่สุดที่เกิดมาบนโลกนี่ยาง BF Goodrich ครับ รุ่น KO2 แต่รุ่นนี่จะกึ่งไปในทางลุยๆมากกว่าหลังถนนนะครับ แต่ต้องถือว่าเป็นดอก All-terrain ที่ดีที่สุดและแพงที่สุดด้วยละครับหลังถนนอาจจะมีเสียงหอนเยอะหน่อยครับแต่นอกถนนออกตัวดีลุยแบบสะเทือนน้ำสะเทือนบกเลยครับ คุณภาพตามราคาเลยครับอันดับ 1 อยากให้ลองดูสักครั้งแล้วจะติดใจครับ

อันดับ 2 ต่อเลยครับ ยาง Michelin LTX Force ต้องถือว่าเป็นยางน้องใหม่ของมิชลินก็ว่าได้นะครับแต่ ยี่ห้อ Michelin ไม่เคยผลิตอะไรออกมาแล้วให้เสียชื่อครับ แบบใช้งานแล้วยิ้มเลยครับหลังถนนก็นิ่มสบายไม่ควรที่จะมาเป็นดอก All-terrain ด้วยซ้ำ แต่ถ้านอกถนนก็ดุดันตะกรุยได้ดีจริงๆครับ จัดว่าคุ้มครับ

อันดับต่อมาอันดับ 3 ผมชั่งใจอยู่สักพักครับ สุดท้ายอันดับ 3 ผมขอเลือกเป็นยาง Bridgestone Dueler697 ครับ ผมว่ารุ่นนี่ดีตรงแนวลุยๆมากกว่าแนวหลังถนนเพราะถ้าเทียบความนุ่มและเสียงที่เงียบนั่นผมว่าแพ้ยาง Michelin LTX Force ครับ แต่ในส่วนใช้งานนอกถนนแบบด้านลุย อันดับ 2 และ 3 นี่ไม่แพ้กันครับผม

อันดับ 4 ต่อเนื่องกันมาครับ จัดไปครับสำหรับยาง Dunlop AT22 ครับ ถือว่าเป็นยางยอดนิยมราคาเบาสบายกระเป๋าแต่คุณภาพการใช้งานถือว่าสำหรับขาลุยงบน้อยก็ว่าได้ครับ ถามว่าทำไมเลือกมาอยู่อันดับ 4 เพราะเหตุผลที่ว่าการใช้งานโอเครไม่ได้ดีเหมือนอันดับข้างบนแต่ที่ติดในลิส 5 อันดับเพราะความคุ้มค่าเหมาะสมกับราคาครับจอร์จชอบตรงนี่และ
              อันดับสุดท้ายอันดับ 5 จัดไปครับการใช้งานทั่วๆไปครับ หลังถนนก็อาจจะมีเสียงดังบ้าง นอกถนนก็ถือว่าทำงานได้ไม่น่าเกลียดครับ สำหรับยาง MAXXIS AT700 ถือว่าสอบผ่านในการใช้งานและราคาก็ย่อมเยาว์ด้วย ใน 5 อันดับถึงแม่ว่า MAXXIS AT700 จะอยู่อันดับที่ 5 แต่จอร์จขอบอกว่าที่เลือกมา 5 อันดับใช้งานได้ดีหมดครับ

ก็ครบทั้ง 5 อันดับสำหรับขาลุยแล้วนะครับ ก็ถือว่า 5 อันดับนี่ใช้งานได้ไม่ผิดหวังแน่ๆครับ จอร์จ ยืนยันคอนเฟริม์ครับ หากเพื่อนๆต้องการคำปรึกษาเรื่องยาง หรือต้องการหายาง หาร้านเปลี่ยนสอบถามจอร์จได้ผ่านทาง Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!