เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RevoClubThailand/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มติดรถยนต์ เท่าไรดีครับ  (อ่าน 1275 ครั้ง)

ออฟไลน์ maprang027

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19077
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ปราง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share  รบกวนสอบถามครับ..เพื่อนๆพี่ๆ ติดฟิล์มด้านหน้าเท่าไร ด้านข้างเท่าไรครับ
ปกติขับกลางวันเป็นหลัก..รบกวนขอรูปประกอบด้วยนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ RevoClubThailand.Net พร้อมหมายเลข RCT ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ท๊อป เซลโตโยต้า รีโว่

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19245
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ท๊อป
Re: ฟิล์มติดรถยนต์ เท่าไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2019, 22:31:31 »
ถ้าเน้นขับกลางวันแนะนำให้ติด 60 รอบคันครับ แต่ถ้าออกกลางคืนบ่อยๆแนะนำให้เป็น 40 เปอร์เซ็นต์ครับ
ปล.ในรูปจะเป็นด้านหน้า40% รอบคัน 60%ครับ

ออฟไลน์ maprang027

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19077
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ปราง
Re: ฟิล์มติดรถยนต์ เท่าไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2019, 15:36:47 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Carsasa

• *
  • สมาชิก ID: 19139
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: สายไหม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2019, 16:05:19 »
แนะนำน่ะครับ ด้านหน้า 40 กระจกข้าง ซ้าย-ขวา ประมาณ 60 กำลังดีครับ

ออฟไลน์ boilerman

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 19279
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: คิง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2019, 06:10:15 »
60 ก็ดำแล้ว การขับรถที่มีความรับผิดชอบต่อสังคม รถคันอื่นควรมองทะลุผ่านกระจกรถเราเพื่อเห็นรถคันที่ 3 ที่รถเราบังอยู่ ความปลอดภัยในการขับขี่บนท้องถนนก็จะมีมากขึ้น

ที่บอกว่าผู้หญิงจับรถคนเดียวฟิล์มใสแล้วโจรจะจี้ ผมว่ามันกลับกันนะ ถ้าผมเป็นโจร ผมจะเลิอรถที่ผู้หญิงขับคนเดียวฟิล์มทึบๆ ชาวบ้านจะได้มองไม่เห็นตอนผมจี้ผูหญิงในรถ

คิดใหม่ได้ครับ ไม่เสียฟอร์ม

ออฟไลน์ joa

• *
  • สมาชิก ID: 19380
  • จังหวัด: ชัยภูมิ
  • ชื่อเล่น: อ็อด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2019, 07:39:33 »
กระจกด้านหน้าและด้านหลัง40% ด้านข้างทั้งซ้ายและขวา60%
ที่ติดหน้าหลัง40%เพราะ ตอนกลางคืนถ้ามืดจะส่องกระจกมองหลังไม่เห็นอะไรเลย

Tags: